จบป.ตรี ไปทำงานไต้หวัน เงินเดือน22,000

เราจบป.ตรีคะ สนใจจะไปทำงานไต้หวัน เงินเดือน22,000บาท ไม่รวมโอถ้ารวมโอก็เกือบเหยีบ 3หมื่นปล.โอไม่ได้มีทุกเดือน หักค่าที่พัก โน้นนี่นั้นเดือนละ5-6พัน เพื่อนๆว่าคุ้มมั้ยคะ  บางคนถาม เงินเดือนสองหมื่นกว่าบาท ทำไมไม่อยู่ไทย จริงอยู่เงินเดือนไต้หวันไม่มาก เเต่ทำที่ไทยสตาร์ทเเรกกทม. ก็ประมาน หมื่นสอง ทำหลายๆเดือนกว่าจะหมื่นห้า เเละทำอีกตั้งนานกว่าจะ2หมื่น เรากำลังรังเลค่ะว่าจะไปไต้หวันดีไหม อยากไปเรียนรู้อะไรใหม่ๆ ประสบการณ์ใหม่ๆ เเต่เสียดายเงินเดือน น้อยไปหน่อย เพื่อนๆว่าเราควรไปมั้ยคะและอยากทราบอีกอย่างว่า คนไปทำงานไต้หวัน มีที่เรียนจบ.ป.ตรีบ้างมั้ยคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
จบอะไรมาล่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่