ทำไมมือถือสเปคต่ำกว่าเล่นเกมส์ได้ดีกว่า?

คือผมเป็นคนนึงเลยที่ชอบเล่นgta sanในมือถือเเต่เจอปัญหาพอซื้อเครื่องใหม่มาสเปคดีกว่าเเต่เล่นได้เเย่กว่า??
สเปคเครื่องเก่า(Wiko sunny2)
cpu:cortexa53 1.3ghz ram1gb เล่นgta san ปรับเกือบตันลื่นๆสบาย

สเปคเครื่องใหม่(xiaomi radmi 5a)
cpu:snapdragon 425 1.4ghz ram2gb เล่นgta sanปรับต่ำสุดทุกอย่างยังกระตุก

ขอคำอธิบายหน่อยครับ? หาคำตอบจากเว็ปเเล้วก็ไม่ได้ครับ!! ขอผู้รู้ด้วยครับขอบคุณครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่