เที่ยวเมืองคอน นครสองธรรม ฉบับผู้หญิง พร้อมรายละเอียดค่าใช้จ่ายในการเดินทาง

สวัสดีค่ะ นี่คือกระทู้แรกของเรา หากมีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะคะ (มือใหม่จริงๆ)

วันนี้เราจะพาทุกคนไปเที่ยวเมืองนครศรีธรรมราชกันค่ะ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกสำหรับเราเลยที่มาเที่ยวที่นี่ค่ะ (เดือนมกราคม ปี 2561 นี่เป็นบันทึกย้อนหลังค่ะ) ประสบการณ์การเดินทางของผู้หญิง 2 คนที่ดูมึนๆ งงๆ กับทิศทางไปซะทุกอย่าง อิอิ

บอกก่อนนะคะ ว่าทริปนี้ใช้กล้องมือถือถ่ายทั้งทริปเลยค่ะ ถ้ารูปไม่สวยขออภัยด้วยค่ะ

ขอเล่าถึงการมาที่นี่นิดนึงค่ะ...พอดีพี่ที่ทำงานเราเขาอยากไปไหว้ไอ้ไข่ ที่วัดเจดีย์ อ.สิชล สักครั้งนึง (เราขอเรียก ‘ไอ้ไข่’ ว่า ‘ตาไข่’ นะคะ) และด้วยความที่เราก็ชอบเที่ยวด้วยแหละ ก็เลยตัดสินใจมากับพี่เขาแค่ 2 คน (ผู้หญิงทั้งคู่)

และด้วยความที่เราเป็นคนเรื่องเยอะในระดับนึงเลยทีเดียวอะ เราก็จะเตรียมทุกอย่างไว้ล่วงหน้า กันพลาดหรือฉุกละหุกเอาได้ ก็เลยทำให้นั่งปวดหัวอยู่หลายวัน ในการหาสถานที่ท่องเที่ยว หาที่พัก หาอาหาร หาทุกอย่างเท่าที่จะหาได้ แล้วก็มาเริ่มคำนวณค่าใช้จ่ายต่างๆ จนได้ออกมาแล้วจึงมาเก็บเงินรวมกันโดยเงินทั้งหมดอยู่ที่เราค่ะ....เดี๋ยวเราจะมาชี้แจงรายละเอียดในการเดินทางให้ในตอนท้ายนะคะ เพื่อเป็นแนวทางสำหรับคนที่อยากไป
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่