เมื่อฉันกลายเป็นช่างภาพจำเป็น ภาพถ่ายแฟชั่นเด็กน้อยกับกล้อง DSLR ตัวแรก D5300

สวัสดีค่ะ
กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเรา
เจ้าของกระทู้ไม่ใช่ช่างภาพมืออาชีพ แต่เป็นคนชอบถ่ายภาพ
วันดีคืนดีเลยซื้อเจ้า Nikon D5300 มาลองหัดถ่าย โดยศึกษาจากเว็บและหนังสือถ่ายภาพ
จนวันนึงเพื่อนเกิดอยากทำแบรนด์เสื้อผ้าเด็กเลยชวนเราไปถ่ายรูป
เลยเป็นที่มาของตากล้องจำเป็น
รูปทุกรูปผ่านการแต่งแสงจาก Lightroom มาแล้วนะคะ
ภาพทั้งหมดถ่ายด้วยเลนส์ 50/1.8 mm
การถ่ายภาพแฟชั่นเด็กนั้นเป็นงานหินมาก หากมีข้อผิดพลาดประการใด ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

เด็กๆ สมัยนี้น่ารักจริงๆ ค่ะ

สุดท้ายหลังจากถ่ายเด็กน้อยเสร็จ เราก็เนียนเป็นเด็กโข่งเข้าฉากถ่ายตัวเองบ้างไรบ้างค่ะ..ฮา ^^
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview