เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สอบถามคนสอบครูผู้ช่วย สพฐ. ปี 2561ได้ แต่ขึ้นบัญชีไว้

ขออนุญาตตั้งกระทู้สอบถามหน่อยค่ะ
ตอนนี้มีความกังวลใจ
คือ จขกท.เป็นหนึ่งในคนสอบผ่านครูผู้ช่วย สพฐ. 2561
วันประกาศผู้สอบผ่านก็ดีใจมาก แต่พอวันประกาศรวมทั้ง ก ข ค เท่านั้นแหล่ะ
รู้สึกเฟล เราได้ลำดับที่ 52 คนขึ้นบัญชีทั้งหมด 66 คน เอกคอมพิวเตอร์
กศจ.สุพรรณบุรี ปี 2561 ที่ผ่านมานี้

คือ จขกท.สอบถามหน่อยค่ะ ว่าพอจะมีความเป็นไปได้ไหม ที่จะเรียกหมดบัญชี  
กศจ.สุพรรณบุรี เป็นจังหวัดที่มี สพป. 3 เขต และสพม. 9 ที่ดูแลโรงเรียนระดับมัธยมศึกษา สุพรรณ-นครปฐม

จขกท.ทำงานที่สพป.หนึ่งในสามเขตนี้ รอง ผอ. เขต ก็บอกว่า "หมด เชื่อผมสิ" จขกท.ก็บอกว่า "หนูได้ 52 นะคะรอง"

เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าไงคะ จะลุ้นได้ไหม พอรู้ว่าปีหน้าแล้วต่อๆไปเริ่มสอบยาก
จขกท.ก็มีความกังวล ตอนนี้อายุ 25 ปี สนามที่ผ่านมา ปี 61 เป็นสนามที่ 2

ขอบคุณคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่