เรื่องการ set zero ล้างบางหมาจรจัดเงียบหายไปแล้วหรอครับ

กระทู้คำถาม
ผมยังสนับสนุนให้จับไปฆ่าทิ้งให้หมดนะครับ
แล้วหลังจาก set zero แล้วก็ต้องมีการลงทะเบียนหมาทุกตัว มีการฝังชิพเหมือนคนทำบัตรประชาชน
ว่ามีสังกัดมีเจ้าของ หากซื้อขายเปลี่ยนมือก็ต้องแจ้งต่อรัฐ
หากมีหมาจรจัดตัวไหนเพ่นพ่านบนท้องถนนแล้วไม่มีชิพ ไม่สามารถยืนยันตัวตนได้ ก็ต้องจับไปทำลาย

จะได้ตัดปัญหาหมาจรจัดที่สร้างความเดือดร้อนรำคาญให้หมดไปจากสังคม

ผมเองคือหนึ่งในผู้ประสบภัยจากหมาจรจัด

ตอนเด็กๆ วิ่งเล่นอยู่แถวบ้าน อยู่ดีๆหมาจรจัดวิ่งมากัดจากข้างหลังทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรให้
เจ็บก็เจ็บ แค้นก็แค้น ทรมานก็ทรมาน แล้วยังต้องไปฉีดยาอีก หมาตัวนั้นก็โดนญาติๆจัดการไปตามระเบียบ

พอโตมาก็ยังต้องโดนหมาพวกนี้ก่อความเดือดร้อนเป็นเนืองๆ
วิ่งออกกำลังกาย ก็โดนวิ่งไล่ ปั่นจักรยานผ่านก็โดน พอจะตีมัน ก็โดนคนแถวนั้นด่าว่าตีหมาเขาทำไม
แต่พอมันไปกัดคนอื่น ถามหาเจ้าของก็เงียบกริบ

ผมยังต้องการ set zero หมาจรจัดอยู่นะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่