[CR] กาญจนบุรี 1 วัน ไปเช้าเย็นกลับ

นี่เหรอ กาญจนบุรี 🚃
ทริป 1 วัน ไป-กลับ

ทริปนี้ วันที่ 20.5.61
ออกจากกรุงเทพ ฝั่งธน —-> กาญจนบุรี
.
สถานที่แรกที่ไป คือ สุสานทหารสัมพันธมิตรช่องไก่
ไปถึงเช้าเลยไม่ร้อนมากค่ะ พอไปถึงก็เป็นบรรยากาศเงียบสงบ
ประวัติอะไรของสถานที่นี้เราก็ไม่ค่อยรู้หรอก
แต่สวยงามเหมาะกับคนที่ชอบประวัติศาสตร์ค่ะ
วันเปิดทำการ  ทุกวัน / เวลาเปิดทำการ: 09.00 – 17.00
สถานที่ต่อมา สะพานแม่น้ำแคว
จุดนี้เราสามารถซื้อตั๋วรถไฟ นั่งรถไฟ ไปทางรถไฟสายมรณะ แวะดูถ้ำกระแซได้ค่ะ
เราไปถึงก็ซื้อตั๋วรถไฟก่อน แล้วค่อยไปถ่ายรูปรอไฟมา ที่สะพาน อากาศร้อนมาก แต่ก็สู้แดด เพราะอยากเที่ยวค่ะ
พอรถไฟมาก็ขึ้นรถไฟนั่งประมาณ 40 นาที ก็ถึงจุดจอดถ้ำกระแซ แล้วเดินตามทางรถไฟ ไปที่ถ้ำกระแซ และเดินต่อไปอีกเป็นรถไฟสายมรณะ
แล้วเราให้รถมารับที่เราลงรถไฟ

ต่อไปเดินทางต่อไปที่น้ำตกไทรโยคน้อย
ที่นี้ถ้าใครไม่มีเวลาก็ไม่ต้องไปนะคะ มันไม่มีอะไรเลย ทีแรกว่าจะไปเล่นน้ำกันที่นั้นแต่นักท่องเที่ยวเยอะเกิน น้ำก็น้อยเลยกลัยกันค่ะ
ขับรถมุ่งหน้าไปต่อที่เมืองมัลลิกา
ตรงนี้เราเดินเที่ยว 2 ชั่วโมงได้
เค้ามีเงินใฟ้แลกด้านใน ใช้เงินสมัยโบราณ
ค่าเข้าคนล่ะ 200 บาท (ไม่แต่งชุด)
อาหารในนั้นหลายๆอย่างก็อร่อยค่ะ

พอถึงเวลาเราก็ออกจากกาญจนบุรีประมาณ4-5 โมงเย็น จำเวลาไม่ได้ แล้วมาถึงบ้านประมาณ 1 ทุ่มค่ะ
.
ค่าใช้จ่ายทริปนี้เราไม่สามารถบอกได้ เราไปกับครอบครัวใหญ่ค่ะ ผู้ใหญ่เค้าจ่าย
ชื่อสินค้า:   กาญจนบุรี
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่