[SR] รีวิว Canon EOS M50 กล้องมิลเลอร์เลส สเปคดี ใช้ง่าย ราคาคุ้มค่า

Canon EOS M50 เป็นกล้องมิลเลอร์เลสจากแคนนอนที่พึ่งเปิดตัวเมื่อต้นปีที่ผ่านมา
เคลมว่ามีเทคโนโลยีใหม่ใส่มาแน่น ใช้ง่าย คล่องมือ ภาพนิ่งดี

ที่น่าตื่นเต้น คือ การเป็นมิลเลอร์เลสตัวแรกจากแคนนอนที่พกสเปค VDO 4K มาด้วย
ทั้งที่เป็นกล้องเจาะกลุ่มมือใหม่หรือมือสมัครเล่น(กล้องระดับ Entry Level)

ผมเลยรู้สึกสนใจเจ้า Canon EOS M50 เป็นพิเศษ
เพราะการประกาศสเปคมาได้สะเทือนกล้องแคนนอนตระกูล M หลาย ๆ ตัวก่อนหน้าซะหงายเงิบ

ตามไปดูรีวิวภาพรวมกว้าง ๆ ของเจ้ากล้องตัวนี้พร้อมกันเลยครับ

ขอบคุณทาง Canon Thailand ที่ให้ยืมกล้อง Canon EOS M50
และ Lens EF-M 15-45mm f/3.5-6.3 IS STM ครับผม

หมายเหตุ : หลังจากนี้จะเรียก Canon EOS M50 สั้น ๆ ว่า M50 นะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่