ภาระผ่อนขนาดนี้จะอนุมัติรึเปล่า

สวัสดีครับ ผมอายุ 28 ทำงานประจำเป็นวิศวกรบริษัทค่ายมือถือ หนึ่งในสาม อยากขอความเห็นว่าถ้าผมทำการกู้ซื้อคอนโด ราคาประมาณ 2.6M มีสิทธิ์ที่จะได้รับการอนุมัติรึเปล่า

โดยตอนนี้ฐานเงินเดือนประมาณ 26k แต่มีค่าต่างๆในแต่ละเดือนจะได้ประมาณ 32k-40k ถ้าโอทีเยอะก็ได้เยอะกว่านี้ โดยมีภาระผ่อนบ้านมือสองตอนนี้กับ ธอส เดือนละ 8400- (กู้ 30 ปี) ซึ่งผมจะทำการกู้ร่วมโดยผู้กู้ร่วมเป็นน้องสาว อายุ 27 อาชีพรับราชการ (เภสัชกร) น้องมีภาระผ่อนเงินกู้ 1.5M ของกรุงไทย (ผ่อนเดือนละ 14700 บาท)

อยากถามว่ามีภาระทั้งคู่ขนาดนี้ มีสิทธิ์ที่ธนาคารจะอนุมัติคอนโดราคาราว 2.6M รึเปล่าคับ ?

ปล. ฐานเงินเดือนน้องประมาณ 19k รวมค่าใบประกอบฯและอื่นๆ เฉลี่ยตกเดือนละประมาณ 40k ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่