ความรู้สึกหลังจากดู ตัวอย่างดราก้อนบอลซุปเปอร์ เดอะมูฟวี่ พากย์ไทย

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เครดิตthailandfox

ผมนั้นค่อนข้างผิดหวังกับทีมพากย์นี้มาก เอาจริงๆตัวละครดราก้อนบอลซุปเปอร์พากย์ไทยที่ผมชอบจริงๆมีแค่ โงกุน เบจิต้า ผู้เฒ่าเต่า ฟรีสเซอร์ แค่นี้แหละนอกนั้นคือแบบ... และผมว่าเจ้าของลิขสิทธิ์นำมาพากย์ไทยคิดผิดมากที่จ้างทีมนี้ ทำไมไม่จ้าง น้าต๋อยกับทีมพากย์DEXไปเลยละ จะได้เอาใจคนที่ชอบน้าต๋อยกับคนที่ชอบDEX ถ้าได้พากย์ร่วมกันนะรับรองว่ามันจะคลาสสิคและขลังที่แท้จริง ส่วนตัวอย่างเสียงพากย์ที่ผมผิดหวังเลยก็ โบรลี่ นี่แหละสำหรับผมอยากให้ พี่จูน อิทธิพล เป็นคนพากย์มากกว่าแถมเสียงพากย์คุณวิสก็ดีไม่เท่าที่ พี่จูนพากย์

ถ้าน้าต๋อยพากย์กับDEX ตัวละครที่อยากให้พากย์มีดังนี้ทั้งในซีรีส์และมูฟวี่(เหมารวมเลย)
น้าต๋อย พากย์ ฟรีสเซอร์ ท่านอดีตมหาเทพ โกคูแบล็ค

พี่หนึ่ง พากย์ โกคู(เสียงพากย์น้าต๋อยนะชอบ แต่อยากให้พี่หนึ่งพากย์มากกว่า) อูรอน หมายเลข17 คิบิโตะ

น้าไกวัล พากย์ เบจิต้า ผู้เฒ่าเต่า ท็อปโปะ

พี่วิทย์ พากย์ ซามัส และตัวละครที่น้ามนูญเคยพากย์ไว้

พี่จูน พากย์ โบรลี่ โกฮัง ฮิตโตะ คุริริน คุณวิส ท่านเจ้าพิภพ

น้าอ๋อ พากย์ ทรังคซ์จากอนาคต จิเรน  คาเบะ บู ท่านมหาเทพ เทนชินฮัง

น้าศัน พากย์ ทรังคซ์วัยเด็ก บีเดล บลูม่า เจาสึ

น้าเปียก พากย์ โกเท็น จีจี้ ไม เซ็นโอ

จริงๆเยอะกว่านี้ แต่ยกตัวอย่าง

ปล.กระทู้นี้ทำเพื่อคนที่มีความคิดเห็นแบบเดียวกับผม และเพื่อเอาใจคนที่ชอบยุคน้าต๋อยกับDEX
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่