อนิเมชั่นภาพแบบโดเรมอนสร้างยากไหมครับ ใช้โปรแกรมอะไรทำ??

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

พูดถึงงานภาพการขยับร่างกายไม่ต้องเรียลหรือมีรายละเอียดอะไรมากมาย เค้าใช้โปรแกรมอะไรในการสร้างครับ สเปกคอมต้องขนาดไหนถึงเรนเดอร์งานประมาณนี้ได้ ค้นๆดูในGoogle เห็นมีแนะนำ Maya ใช้งานยากไหมครับสำหรับการสร้างคาแลคเตอร์ สร้างกระดูก หรืออย่างโปรแกรม MMD อันนี้สามารถนำมาประยุกต์สร้างเป็นอนิเมชั่นได้ไหม เห็นมีโมเดลมาโหลดมาใช้งานเยอะดี

ส่วนตัวไม่มีประสบการณ์ด้านนี้เลย แต่ช่วงนี้ว่างอยู่หน้าจอคอมเยอะเลยอยากหางานอดิเรกทำครับ

ปล.ถ้างานภาพเป็นแบบนี้แต่เป็นแนวดราม่าแอคชั่นจะตลกไหมอ่ะเจ้าคิกคัก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่