ระหว่าง Clinique smart custom repair serum กับ Clarins double serum ควรเลือกใช้ตัวไหนดีคะ

ตอนนี้เราสนใจ serum ของ Clinique smart custom repair กับของ Clarins double serum ค่ะ
เราเป็นคนหน้ามันมากกกกกก รูขุมขนกว้าง มีสิวขึ้นบ้างประปราย (ตอนนี้ดีขึ้นแล้วหลังจากใช้เซ็ท Pro acne ของ Eucerin) แล้วก็มีพวกรอยดำ รอยแดงจากสิวค่ะ พอดีไปเจอตัว smart serum ของ clinique ที่มีคำเคลมว่าช่วยแก้ปัญหาผิวได้หลายจุด แต่ไม่ค่อยเจอรีวิวเท่าไหร่ กับตัว double serum ของ clarins ที่มีหลายคนบอกว่าดี ช่วยเรื่องรูขุมขนได้ แต่ราคาแรงทั้งคู่เลย เลยตัดสินใจไม่ถูกว่าควรจะเลือกตัวไหนดี หรือใครมีครีมบำรุงแนะนำสำหรับปัญหาผิวอย่างเราบ้างไหมคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่