สอบถามครับ ระหว่าง CX กับ UA เลือกบินกันเจ้าไหนดีครับ

มีแพลนจะบินไป Las Vegas ช่วงปลายเดือนกันยายนนี้ครับ เอเจ้นท์ ส่งมาให้เลือกแค่ 2 เจ้าระหว่าง CX กับ UA
เรื่องเวลาไปและเวลาถึงไล่เลี่ยกันครับ แต่ตัวผมไม่เคยบินนานๆ แบบนี้
ส่วนตัวผมใจเอนเอียงไปทาง UA เพราะเห็นว่าน่าจะทำการบินร่วมกับทาง ANA เครื่องบินน่าจะใหม่กว่าทาง CX
แล้วถ้าบินไกลๆ แบบนี้จะสามารถสะสมไมล์ได้มั้ยครับ ถ้าจะสะสมเจ้าไหนดีกว่ากัน คิดว่าคงได้บินรูทนี้อีกหลายๆ รอบในปีนี้และปีหน้าครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่