ยางที่นุ่มที่สุดในไซส์ 235/50R18 กับยางที่นุ่มในระดับกลางๆในไซส์ 225/55R18 อันไหนนุ่มหว่ากันครับ

พอดีผมกำลังจะเปลี่ยนยาง  เดิมใช้  conti mc6 ไซส์ 235/50R18   รู้สึกว่ามันนุ่มกลางๆ แต่แอบมีความกระด้างให้รำคาญใจอยู่บ้างเนืองๆ   ด้วยมีเหตุให้ต้องเปลี่ยนยาง  เลยอยากจะได้ยางที่มันนุ่มกว่านี้ กระด้างน้อยกว่านี้อีกนิดนึง  เลยมองตัว Michelin  primacy4  ในไซส์ 235/50R18 ไว้กับตัว Toyo  transpaht mpz ไว้ครับ ไซส์  225/55R18  แต่กลัวว่าจะจัดการกับปัญหานี้ไม่ถูกจุด เลยรบกวนมาสอบถามเพื่อนๆ พี่ี่ๆผู้รู้ ว่าผมควรเลือกตัวไหนดีครับ  อยากได้แบบนุ่มกว่า กระด้างน้อยลงอีกนิดครับ  เลยอยากจะทราบว่าตัวไหนนุ่มกว่ากัน  หรือถ้านุ่มเท่ากันหรือ ไม่ต่าง  ผมจะได้เอาเจ้าตัว  Michelin  primacy4  เพราะอย่างน้อยก็ได้เส้นรอบวงที่เท่าเดิมครับ  อีกอย่างนึงที่ผมเล็งเจ้าตัว Toyo  transpaht mpz ไว้ครับ ไซส์  225/55R18  ไว้ด้วยเพราะว่า ใช้ conti mc6 ไซส์ 235/50R18  แล้วพอเจอแอ่งน้ำ  เหินน้ำเอาเรื่องอยู่เหมือนกันครับ   ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่