ต้นกระบองเพชร/แคคตัส ในภาพมีชื่อพันธุ์ว่าอะไรครับ ?

กระทู้คำถาม
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ว่าต้นกระบองเพชรในภาพมีชื่อเรียกที่เป็นทางการว่าอย่างไร และ ชื่อในวงการเรียกกันว่าอบ่างไร
พอดีช่วงที่กลับไปบ้านที่ต่างจังหวัด ไปเจอว่า ต้นกระบองเพชรที่ปลูกไว้สมัยเกือบ 10 ปี ที่แล้วยังอยู่ เลยอยากจะทราบชื่อพันธุ์อะครับ
และปัจจุบัน ต้นมีน่าจะมีราคาประมาณเท่าไรครับ ขนาดสูงประมาณ 2-3 เมตร
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่