ขอคำปฎิเสธไปงานแต่งแบบบัวไม่ให้ช้ำน้ำไม่ให้ขุ่นหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ง่ายๆค่ะ ไม่อยากไปก็ไม่ต้องไป แต่ที่อ่านติดแค่ว่าสนิทกับฝ่ายเจ้าบ่าวเลยกลัวเพื่อนจะเสียใจ แต่เราไม่ไปคงไม่ได้เป็นปัญหาหลักสำคัญในเมื่อแฟนคุณบ้านแฟนคุณไปก็เท่ากับเราไปด้วยแล้วนั่นแหละค่ะ ถ้าเค้าถามหาตามหลังที่ไม่ได้ไปก็หาเหตุผลที่ฟังขึ้นไว้ เช่น ขอโทษนะที่ไม่ได้ไปไม่สบายเวียนหัว หรือปวดท้องประจำเดือนเดินไม่ไหว หรืออะไรก็ได้มันก็ง่ายหน่อย ถ้าเค้าชวนก่อนหน้างานแต่งก็ยิ้มรับไป แสดงความยินดีกับคู่ของเค้า ไม่ต้องตออบรับอะไรมากมาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่