จองโรงแรมกับagodaแล้วแพงกว่าราคาหน้าล๊อบบี้ ???

ผมเพิ่งจองห้องที่โรงแรมแห่งหนึ่งในจังหวัดสมุทรสาครครับ
ตอนแรกเคยได้ยินมาว่าจองกับagodaแล้วจะมีส่วนลด ราคาจะถูกกว่าไปติดต่อเองที่โรงแรม
แต่ผลคือมันไม่ใช่อะครับ มันแพงกว่าราคาจริง
ตอนเจอป้ายราคาแปะที่หน้าล๊อบบี้รู้สึกว่าโง่เขางอกเลย555
เบ็ดเสร็จส่วนต่างที่ผมเจอก็ประมาณ 500 - 600 บาทอะครับ
เสียเงินไม่เท่าไหร่ แต่เสียความรู้สึกแบบสุดๆเลย
มีใครจองแอพอื่น เวปอื่น แล้วเจออย่างผมบ้างมั๊ยครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 35
ปกติผมดูราคาหลายๆแหล่งโดยเฉพาะจากเอเจนซี่หลายเจ้าเปรียบเทียบกัน
และสุดท้าย สอบถามราคาตรงจากที่โรงแรม,รีสอร์ทด้วยว่าราคาเท่าไหร่
จะโดยวิธีโทรศัพท์ ไลน์ แมสเซ็นเจอร์ในเฟซบุ๊ค ก็แล้วแต่ว่าแต่ละแห่งมีช่องทางติดต่อทางไหนบ้าง
แล้วค่อยเลือกจองครับ บางที ราคาวอร์คอินอาจถูกกว่าก็เป็นได้สำหรับกรณีเขาจัดโปรตอนนั้นพอดี
หรือถ้าเป็นวันที่เขาเห็นว่าแขกของเขาน้อยมากๆ แต่บางกรณี ก็เป็นไปได้ที่ราคาวอร์คอินอาจจะแพงกว่า
ถ้าเขาคิดว่าเราอยากพักที่นี่แน่ๆ อุตส่าห์มาถึงที่แล้วด้วย หรือคิดว่าวันหยุดที่พักหายาก หรือเราไม่มีที่พักที่อื่นแล้ว
ที่กังวลที่สุดคือที่พักที่ตั้งใจจะไปพัก วอร์คอินไปถึงแล้วมันเต็มนี่สิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่