เคยรำคาญอะไรแปลกๆ กันไหมคะ

สำหรับตัวเจ้าของกระทู้ รู้ว่าตัวเองนิสัยไม่ดีเลย แต่ว่ามีสิ่งหนึ่งที่ทำให้หงุดหงิดเล็กๆ
สิ่งนั้นคือ ปกติแล้วเราจะสามารถเห็นโต๊ะเพื่อนร่วมงานทางหางตาพอดีค่ะ
ถ้าเวลาปกติจะไม่มีอะไร แต่ถ้าช่วงเวลายุ่งๆหรือเครียด แล้วเห็นทางหางตาว่าเพื่อนคนนี้กระดิกเท้ายิกๆ ถี่ๆ ตลอดเวลา จะทำเราประสาทเสียได้ เหมือนโดนปลายเท้าดึงดูดความสนใจ เสียสมาธิ

วิธีแก้ของเราคือ หาเอกสารมากอง หรือเอามือปิดไว้ข้างหนึ่ง

รู้ตัวนะคะว่าเป็นปัญหาตัวเอง แต่อดหงุดหงิดไม่ได้ 5555

มีใครเจอปัญหาคล้ายกันไหมคะ แชร์เลย อยากอ่าน ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่