ซื้อ benz glc 250 coupe เครื่องเบนซิน ตัวใหม่ป้ายแดง รถโคตรแDกน้ำมันเลยครับ วิ่งในกรุงเทพ 6กม./ลิตร

เพิ่งถอยมาสดๆร้อนๆ ใช้น้ำมันถังแรก วิ่งในกรุงเทพอย่างเดียวไม่ได้ออกต่างจังหวัด
แDกไปทั้งสิ้น 6กม./ลิตร
ใช้คำว่าแDกไม่ได้ อาจต้องใช้สวาปามแทน
คันเก่าผมใช้ bmw x3 วิ่งในกรุงเทพ แย่สุดคือ 11กม./ลิตร ต่างจังหวัดได้ 15-16 กม./ลิตร
มี bmw 420d อีกคัน อันนี้ประหยัดมาก ในกรุงเทพ อย่างแย่ 12กม./ลิตร แต่วิ่งต่างจังหวัดได้ถึง 17-18 กม./ลิตรเลยครับ
ทำไมมันถึงต่างกันขนาดนี้ครับ เกือบเท่าตัวเลย
รถสวยจริง แต่แDกหนักจริงๆครับ
สงสัยจะเป็นค่าความสุขที่ได้ขับรถสวยทั้งภายในภายนอก
ยอมรับว่าbenz glc coupe สวยกว่า x4  เยอะ เลยเลือก suv ท้ายลาดเป็น benz
ใครใช้benzรุ่นอื่นๆเปนไงกันบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่