เป็นคนหน้ามันมาก ใช้แป้งอะไรเติมระหว่างวันดีคะ

ตอนเช้าเวลาแต่งหน้าจะใช้พวกรองพื้นเอสเต้ , คุชชั่นthefaceshop แล้วตบด้วยtranslucent ของลอร่าค่ะ พอตกเที่ยงๆบ่ายๆหน้าก็จะเริ่มมันมาก แป้งกับรองพื้นก็จะเริ่มแยกชั้นกัน TT แรกๆก็ใช้ทิชชู่ซับเพราะกลัวใช้กระดาษซับมันแล้วหน้าจะผลิตน้ำมันมากกว่าเดิม แต่พอใช้ทิชชู่คสอ.ก็ไปหมดเลย เลยต้องจำใจใช้แผ่นฟิล์มซับมันค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำแป้งตลับที่ใช้เติมระหว่างวันหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่