ปัญหาเฟืองVolvo v60

ขอคำปรึกษาเพื่อนๆหน่อยคับ คือตอนนี้ผมใช้v60อยู่วิ่งไปได้7หมื่นปลายๆ คือวันนี้ขับๆอยู่ตอนเหยียบเร่งเครื่องมันเกิดอาการกระตุกเล้กน้อย แล้ว ันก้แจ้งเตือนที่จอว่า Transmission service required ล้อมด้วยรูปเฟืองคับ ผมก้ตกใจไม่กล้าเหยียบเลยคับ แล้วประเด้นคือ พน ผมต้องใช้รถไปพัทยาเลยทำให้ผมกังวลมากคับว่าสรุปควรจะยังไงดีกลัวขับไปกลางทางจะเกิดแอ้คซิเดนกลัวตรงนี้แหละคับ ผมก้เลยอยากขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆคับว่าใครเคยเป้นอาการแบบนี้ไหมละต้องควรทำยังไงคับ ขอบคุณมากคับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่