สอบถามอาการกล้อง Canon EOS M10 ค่ะ

ซื้อกล้อง Canon มา ใช้งานก็ไม่มีปัญหาอะไร จนมาวันนึงเอาออกมาใช้หลังจากไม่ได้ใช้มาเป็นเดือน ปรากฎว่าเปิดไม่ติด ลองชาร์จแบต เปิด-ปิด ก็ไม่ติด เลยรีบไปที่ศูนย์ Canon ที่ MBK เค้าก็รับตัวกล้องไปส่งต่อศูนย์ใหญ่ 3 วันแจ้งมารับกล้อง ปรากฎว่ากล้องไม่มีปัญหาค่ะ เลยเอากลับมาบ้าน ก็ลองใส่แบตมันก็ยังไม่ติด เลยคิดว่าเป็นที่แบตแน่ๆเลย เลยเอามาใหม่อีกรอบ รอไปอีก 2 วัน คราวนี้เค้าก็เช็คให้บอกว่ากล้องปกติ แต่แบตไม่ปกติ เราก็รับกล้องกลับมา เลยลองสั่งแบตเทียบมาใส่ ปรากฎว่าก็เปิดไม่ติดเหมือนเดิม รบกวนปรึกษาหน่อยค่ะ อันนี้เราควรซื้อแบตแท้มาใส่เลยรึปล่าวคะ กลัวเสียตังค์ฟรีค่ะ หรือลองไปที่ศูนย์ใหญ่ของ Canon เลยดีค่ะ ตอนชาร์จแบตก็ดูว่าเหมือนแบตจะปกติดีค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview