เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

โกนขนกับแว็กซ์ขนเป็นยังไง

สวัสดีค่ะ เรามีประสบการ การโกนขนมาก่อนค่ะ เริ่มแรกเลย เราเป็นผู้หญิงที่ขนขาเยอะ ได้พ่อกับแม่มาอ่ะค่ะ5555 ตอนนั้นเราไม่รู้จะทำยังไงให้ขนมันหายไปจากชีวิต เรากำลังไปอาบน้ำ เห็นที่โกนหนวด เราเลยคิดจะเอามาโกน ทีนี้เราโกนเสร็จรู้สึกสนุก เลยโกนมันทั้งตัวเลย555 พอเวลาผ่านไปประมาณ3-4วัน ขนก็เริ่มขึ้นเป็นตอๆ ทีนี้ขนคุดก็มีขึ้นมา เราก็ไม่ได้อะไร บอกกับตัวเองช่างมันอยากดกดำยาวก็แล้วแต่(คนบ้าอะไรคุยกับขนตัวเอง555) พอเราไปรร.เพื่อนก็ทักว่าทำไมขนหน้าเกลียดมีจุดๆตรงขา เราก็เริ่มไม่มั่นใจในตัวเองเลย หาทุกวิธิทาง จนเราตัดสินใจละว่า เกิดมาชีวิตหนึ่งเราต้องลองแว็กซ์ดู ทีนี้เราเลยไปซื้อมา คาราอยู่ที่99บาท พอซื้อมาเสร็จเราก็เอามาแว็กซ์ เราพึ่งแว็กซ์วันนี้ เราบอกยังไม่ได้ว่าขนที่ขึ้นมาใหม่มันเป็นยังไง แต่เราบอกได้ว่าตอนเราแว็กซ์ มันไม่ค่อยเจ็บ ไม่ค่อยเจ็บจริงๆนะ แต่มันจะเหนียวมาก เพราะตัวแว็กซ์มันเหนียว แต่ไม่ค่อยเจ็บเวลาแว็กซ์ เราอยากให้เพื่อนๆ ที่อ่านกระทู้ของเราอยู่ตอนนี้ ติดตามตอนต่อไปนะ ว่าเวลาผ่านไปจนทีขนใหม่จะเป็นยังไง จะขึ้นแหลม หรือ เป็นตอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่