รบกวนสอบถาม วิธีต่อ Volume 6 ขา แต่ใช้แค่ 3 ขาหน่อยครับ

คือผมต้องการให้สัญญาณ ซ้ายขวา มันปรับแยกกันอิสระ เลยไปซื้อ Volume 3 ขา แต่มันไม่มี มีแต่6ขา ผมก็เลยคิดว่า เอามาใช้แค่3ขาชุดหน้าเอาก็ได้ ผมก็เลยต่อแยกกัน ซ้าย-ขวา โดย หันปุ่มเข้าตัว แล้ว นับ ขาซ้าย เป็น G กลางเป็น Out ขวา เป็น In  แต่ต่อเสร็จปรากฏว่า ถ้าข้างนึงปรับเบาสุด อีกตัวจะดับไปด้วยพร้อมกันเลย แต่ถ้าปรับ ข้างนั้นดังสุด อีกข้างถึงจะปรับ เบา-ดังได้ แปลว่าต่อผิดแน่นอนแล้วผม เลยอยากรู้ว่ามันต้องต่อยังไงครับ หรือ ว่า ตำแหน่งถูกแล้ว ผมจะได้ ไปไล่ +/- ใหม่อีกที แต่ผมว่าผมก็ดูดีแล้วนะก่อนต่อ ขอบคุณมากๆครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่