เหม็นกลิ่นฉี่แมวที่มีคนแอบเลี้ยงในหอพักมากค่ะ

กระทู้คำถาม
เริ่มเรื่องเลยนะคะ
เราเพิ่งย้ายอพารท์เม้นท์ใหม่ได้แค่2เดือนค่ะ ทุกอย่างก็ราบรื่นปกติดีไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่ติดตรงที่ว่ามีเพื่อนบ้านที่อยู่ชั้นเดียวกัน  นางเลี้ยงแมวค่ะ (ห้องเราอยู่เยื้องๆกันค่ะ)คือกลิ่นสิ่งปฏิกูลของแมวแรงมาก แรงถึงขนาดที่ว่าเราขึ้นลิฟต์มาเปิดประตูลิฟต์กลิ่นก็ปะทะจมูกแล้วค่ะ พอเราเปิดประตูเข้าห้อง กลิ่นมันก็ตามเรามาในห้อง มันเหม็นจนเวียนหัว และกลิ่นมันก็อยู่ในห้องอย่างนั้น เราฉีดสเปรย์ดับกลิ่นก็แล้ว จุดเทียนหอมก็แล้ว กลิ่นก็ยังติดจมูกเราอยู่ ล่าสุดนี้เราเอาผ้าอุดไว้ตรงใต้ประตูแล้วค่ะ ก็ค่อยยังชั่วหน่อย แต่พอเราเปิดประตู กลิ่นก็ลอยเข้ามาเหมือนเดิม เราเคยแจ้งเจ้าของหอพักไปทางไลน์แล้วค่ะ แต่ก็อ่านและไม่ตอบ และไม่มีอะไรดีขึ้นเลย ทั้งๆที่ในสัญญาเช่าก็บอกแล้วว่าห้ามเลี้ยงสัตว์ในหอพัก และตอนที่เราย้ายเข้า เจ้าของหอก็ย้ำเราแล้วนะว่าเราไม่มีสัตว์เลี้ยงใช่มั้ย เราทนมาเดือนกว่าๆแล้ว ยิ่งวันไหนฝนตกอากาศอับๆยิ่งบันเทิงค่ะ โดยส่วนตัวเราเป็นคนรักแมวมากค่ะ ที่บ้านต่างจังหวัดก็เลี้ยงเหมือนกัน เราไม่ได้มีอคติกับคนเลี้ยงแมวเลย แค่อยากให้เค้าดูแลเรื่องความสะอาดนิดนึง ใจจริงก็อยากย้ายออกแต่สัญญาเช่าก็1ปีถึงจะได้เงินประกันคืน เราควรทำอย่างไรดีคะ มีใครเคยเจอปัญหาแบบเราบ้าง และมีวิธีแก้ปัญหายังไง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่