ข่าวอัพเดตใหญ่ของ Tekken 7 (Guest from The Walking Dead??), Street Fighter V และ Soulcalibur VI

ข่าวอัพเดตใหญ่ของ Tekken 7 (Guest from The Walking Dead??), Street Fighter V และ Soulcalibur VI

ขอขอบคุณข้อมูลจาก [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ด้วยครับ

ขอเริ่มจาก Tekken 7 ครับ ตอนนี้ได้ เผยโฉม Season Pass 2 ที่จะมีตัวละครเพิ่มมาอีก 6 คน ซึ่ง ขณะได้นี้เปิดมาแล้ว 3 คน ตามคลิปเลยครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
มาทั้งป้าแอ๊บสาวอีกคนอย่าง Anna Williams ที่ชุดคอสตูมยังคงเริ่ดแบบไม่แคร์สื่อ หลังจากปล่อยพี่สาวอย่าง Nina เปิดตัวมาก่อนหน้านี้เพียงคนเดียว และตำรวจกังฟู วิ่งสู้ฟัด อย่าง Lei Wulong ที่ภาคนี้ลุคดูเซอร์ขึ้นอย่างผิดหูผิดตา แต่กระบวนยังพริ้วไหวอลังการ ถูกใจสายฮาร์ดคอร์ อยู่เหมือนเดิมครับ รวมถึงยังได้เปิดตัว Guest Character อีกคนอย่าง Negan จาก The Walking Dead ที่มาแบบไม่มีใครคาดคิด (ดูทรงแล้ว ป๋า Negan น่าจะเหมาะกับ Mortal Kombat หรือ Injustice มากกว่านะครับ)

ณ ตอนนี้ ยังไม่มีกำหนดการว่า Season Pass 2 นี้ จะมาตอนไหน และมาแบบฟรีหรือเปล่านะครับ ซึ่งฮาราดะ (โปรดิวเซอร์เกม Tekken) เคยให้สัมภาษณ์ว่า ตัวละครเก่าของ Tekken จะมาแบบฟรีๆ ก็รอลุ้นกันครับ

ต่อที่ Street Fighter V ที่เผยโฉม DLC ตัวละคร 2ตัวสุดท้ายพร้อมกัน ทั้ง G และ Sagat เลยครับ
G นี่ มาแนว Mr.เพรสซิเดนท์ เลี่ยมทองจริงๆครับ V-Trigger แต่ละท่านี่บ่งบอกตัวตนมากๆ (Maximum President, Dangerous President) แถมท่า Super Art นี่แอบคล้ายท่าแปดอนงค์ก๊งเหล้าของ Iori จาก KOF นะครับ

Sagat นี่ เอาคืน Ryu จากตอนที่เปิดตัว Arcade Edition ซะหายแค้นเลยครับ Tiger Uppercut อัดไส้ขาดยังดูโหดเหมือนเดิม V-Trigger II: Tiger Assault ถ้าชาร์ตเตะได้เหมือน Focus Attack ท่าจะแหล่มครับ ยิ่งท่า Super Art ดูจะเพิ่มแม่ไม้มวยไทยมากขึ้น ทั้ง มานพเล่นขา หนุมานถวายแหวน (เสือโคร่งข้างๆ ลุง Sagat หน้าเหมือน แชร์คาน จาก เมาคลี นะครับ)

ทั้ง G และ Sagat มาให้เล่นแล้ว วันนี้เลยครับ

ปิดท้ายด้วย Soulcalibur VI ที่ได้เปิดตัว Astaroth และ Seong Mi-Na
Astaroth นี่ ถึงจะมาทีหลัง Rock แถมท่ากดคล้ายๆกัน แต่ดันฮิตและได้รับความนิยมมากกว่านะครับ ท่าชาร์ตขวาน ทั้งแรงและกินระยะดีจริงๆครับ ส่วน Seong Mi-Na ภาคนี้โมเอะขึ้นเยอะ กระบวนท่ายังพริ้วไหวเหมือนเช่นเดิม แต่เสื้อผ้าดูจะอัตคัดไปหน่อย สงสัยกะไปแข่งกับ ป้า Ivy

Soulcalibur VI จะวางขายวันที่ 19 ต.ค. ปีนี้ครับ บน PS4, Xbox One และ Steam บน PC

ส่วน กระทู้/บทความ ย้อนรอย 10ปี Street Fighter IV พวกผมยังคงยืนยันคำเดิมครับ คือ จะไม่มีการนำ กระทู้/บทความ ย้อนรอย 10ปี Street Fighter IV มาลงหรือเผยแพร่ใน Pantip รวมถึงประวัติ Nina - Anna Williams, Lei Wulong หรือตัวละครจากเกม Fighting อื่นๆ ครับ

ปล. จากงาน EVO 2018 ที่ผ่านมา มีหลานคนเห็น โอโนะ (โปรดิวเซอร์เกม Street Fighter) กับ ฮาราดะ พูดคุยปรึกษากันด้วยครับ เหมือนจะพอเพิ่มความหวังให้กับ โครงการ Tekken X Street Fighter มาบ้างนะครับ

ปล.2 ก็ว่าอยากจะลองตามๆดูซีรี่ย์ The Walking Dead บ้างนะครับ แต่มีหลายซีซั่น ดูจะตามลำบากไปหน่อย

ปล.3 ลุ้นว่าชุดคอสตูมของป้า Anna จะมีชุดปลาหมึกจาก ภาค Tag 2 กลับมามั้ยนะครับ

ปล.4  ต้นแบบอย่าง Seong Mi-Na ก็กลับมาใน Soulcalibur VI แล้ว Julia Chang จะกลับมาใน Tekken 7 มั้ยนะครับ

ปล.5 Ryu เอ๊ย เอ็งเจอไปหลายดอกขนาดนั้น ซดน้ำบูดู เอ้ย!! น้ำใบบัวบก หน่อยมั้ย

Tester

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 10
tekken 7
nina นี่ชุดเปลี่ยนดูดีไปอีกแบบนะครับ
lei ถ้าชื่อไม่ขึ้นนี่ นึกว่าตัวละครใหม่จริงๆนะ หน้าตาโทรมมาก
จะเอานีแกนจาก walking dead มาเนี่ยนะ? ชักไปกันใหญ่ละ ส่วนหน้าตาคงเอามาจากนักแสดงจริงๆแน่นอน

street fighter 5
มาครบเลย ดีแล้วล่ะ ว่าแต่คุณ h-wifi กับ tester คิดว่าจะมี DLC ชุดใหม่มาอีกไหมครับ? แต่ผมว่ามีแน่นอน เพราะบอส กิล ยังไม่ออกมาเลย

soulcalibur 6
มาครั้งนี้ 2 ตัวเช่นกัน
astaroth ตัวละครที่ทุกคนเฝ้าคิดถึงกลับมาละ
seong-mina รายนี้ก็เช่นกันดีที่กลับมา ชุดเอ็กซ์เหมือนเดิม
เท่านี้ก็เหลือ cervantes , yun-seong , tira , lizardman , cassandra , raphael , setsuka , hilde , rock ละ ดูซิจะกลับมารึเปล่า?

dragonball fighter z
ดีที่เอา คูลเลอร์ มา แต่ดันแปลงร่างเป็น โกลเด้นคูลเลอร์ ไม่ได้ ในเกมนี้นี่ แปลงร่างกันได้โคตรน้อยมาก ไม่ชอบเกมภาคนี้เลยอ่ะ

================================================

ปล. จากงาน EVO 2018 ที่ผ่านมา มีหลานคนเห็น โอโนะ (โปรดิวเซอร์เกม Street Fighter) กับ ฮาราดะ พูดคุยปรึกษากันด้วยครับ เหมือนจะพอเพิ่มความหวังให้กับ โครงการ Tekken X Street Fighter มาบ้างนะครับ

- น่าคิดนะครับ แสดงว่าทางทีมงาน namco อยากทำเกม tekken 7 ให้จบก่อน แล้วจึงค่อยมาลงมือทำ tekken x street fighter แบบเต็มที่สินะ

ปล.4  ต้นแบบอย่าง Seong Mi-Na ก็กลับมาใน Soulcalibur VI แล้ว Julia Chang จะกลับมาใน Tekken 7 มั้ยนะครับ

- ผมว่ากลับมาแน่นอน julia chang คนคิดถึงกันเยอะมาก แล้วคุณ h-wifi กับ tester ละครับ?อยากให้ใครกลับมาอีกบ้างครับ? ส่วนตัวผมอยากให้ armor king กลับมานะ มาสานต่อเนื้อเรื่องของ king กับ marduk พูดถึง marduk ผมว่าก็ควรจะเอากลับมาด้วยนะ

==================================

อันนี้แถมครับ ไปเจอมา resident evil 4 hd project ครับ ใครสนใจลองโหลดกันมาดูได้นะครับ
นี่อีกอัน อันนี้คนเล่นเทพเกินมนุษย์ สงสัยใช้ mod ช่วยแน่ๆ
สุดท้ายนี้ ขอบคุณสำหรับข่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่