สอบถามเกี่ยวกับปิล็อก-อีต่อง

มีแพลนจะไปเที่ยวหมู่บ้านอีต่องแบบกะทันหันคนเดียววันที่9-10นี้ค่ะ

สอบถามการเดินทาง คือไปขึ้นบขส. ที่หมอชิต2 แล้วต่อ2แถวไปยังตัวหมู่บ้านใช่ไหมคะ แล้วภายในหมู่บ้านมีรถประจำทางสาธารณะไหมคะ หรือจำเป็นต้องเช่ารถอย่างเดียว

เรื่องที่พัก ถ้าwalk inไปหาจะมีไหมคะ (ที่ไม่อยากจองก่อนเพราะอยากดูสถานที่จริง+ทำเลค่ะ เราขับรถ,มอเตอร์ไซค์ไม่เป็น ถ้าในหมู่บ้านไม่มีรถสาธารณะเราอยากเลือกที่ใกล้ๆกับทางไป-กลับรถสองแถว)

ใครเคยไป รู้จักสถานที่ท่องเที่ยวในหมู่บ้านสวยๆหรือทราบข้อมูลอื่นๆช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
ไปมาแล้ว กลับมาแล้ว สวยงามมากๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่