เลนส์ตัวไหนเหมาะกับกล้องตัวคูณ (canon 700 D) เน้นถ่ายภาพ Landscape

เลนส์ตัวไหนเหมาะกับกล้องตัวคูณ (canon 700 D) เลนส์ซูม
ขออณุญาติน้ะครับ พอดีใช้ Canon 700 D ปกติถ่ายแต่ภาพ Portail แต่ช่วงนี้จะต้องเน้นถ่ายแนว Landscape ใช้เลนส์ตัวไหนดีครับ ที่จะเหมาะกับกล้องตัวคูณ ปัจจุบันนี้ผมใช้เลนส์ 24mm. F2.8  เลยอยากจะมาขอคำแนะนำจากทุกๆท่านนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่