เมล็ดพันธุ์ดอกไม้พวก(ดอกดาวกระจาย, ดอกเสี้ยนฝรั่ง , ดอกปอเทือง)ต้องการจำนวนเยอะหาซื้อได้ที่ไหนคะ

มีพื้นที่ต้องการปลูกทุ่งดอกไม้เล็กๆซักแปลง (เป็นทุ่งนาเก่าโดนแดดค่อนข้างเยอะ) ช่วงนี้เป็นช่วงหาข้อมูลเพราะจขกท.ไม่มีความรู้เกี่ยวกับดอกไม้เลยค่ะ
ตอนแรกแม่จขกท.จะปล่อยน้ำทำเป็นบ่อบัวเลยจะได้ดูแลง่าย แต่เราเสียดายเนื้อที่มันน่าจะทำอะไรได้มากกว่านั้น
เลยอยากจะทำเป็นทุ่งดอกไม้แทน เท่าที่หาเจอมีแต่แบบซองเล็กๆ เองค่ะ เลยอยากทราบว่าที่เค้าปลูกกันเป็นแปลงใหญ่ๆเค้าหาซื้อกันที่ไหน
พวกดอกดาวกระจาย,ดอกปอเทือง,ดอกเสี้ยนฝรั่ง ใช้วิธีหว่านจะขึ้นหรือเปล่าคะ
แล้วดอกต้อยติ่งฝรั่ง(ฟ้าประทานพร)นี่เหมาะสำหรับปลูกเป็นทุ่งมั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่