เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ทำไมผมรู้สึกแม่น้องสปาย ไม่เสียใจกับการตายของลูกเลย แต่กลับรู้สึกว่าแม่น้องฟอสเสียใจมากกว่า

ฟังข่าวแล้ว ไม่รู้ทำไมนะ ผมไม่รู้สึกสงสารครอบครัวสปายเลย
เหมือนแม่สปายก็ไม่ได้เสียใจกับการตายของลูกมากด้วย

1. แม่สปายบอก ไม่อยากได้เงินเสี่ยอ้วนเลย
แต่ก็รับเงินเขามาตลอดเนอะ

2. บอกกับเสี่ยอ้วนว่าลูกไม่พร้อมแต่งงาน ไม่อยากแต่งงาน
แต่ลูกก็ไปเอาเงินเขามาเนอะ ถ้าคุณไม่บอกเลขบัญชีเสี่ยอ้วน เขาจะโอนมาได้ม่ะ

3. เขาโอนเงินมา 1 ล้านปุ๊บ ทำไมมียอดถอนต่อทันทีเลย 7 แสน

4. เสี่ยเขาส่งเงินมาให้เยอะแยะ แต่คุณดันไม่เอาเขา เป็นใครก็แค้นป่ะ
ถ้าคุณไม่รับเงินมาแต่แรก ลูกอาจจะไม่ตายก็ได้

5. ลูกสาวบอกว่าจะหาเงินให้แม่เยอะๆ เอาไว้สร้างบ้าน
อันนี้เหมือนไปหลอกเขามากกว่า

แต่ที่ผมสงสาร คือแม่ฟอสมากกว่า ต้องมาซวยเพราะผู้หญิงหน้าเงินแม่ลูกแท้ๆเลย

ส่วนเสี่ยอ้วน การฆ่าคนยังไงก็ผิดเนอะ รับกรรมไปล่ะกัน

ส่วนแม่สปาย ผมว่าไม่ต้องสู้คดีหรอก ชีวิตก็แลกกับเงินแล้วไง แบบที่แม่ต้องการ
สู้คดีเดี๋ยวเสียเงินเยอะนะแม่ กอดเงินไว้แน่นๆนะแม่ นั้นคือเงินที่ลูกสาวหลอกเขามาโดยแลกกับชีวิตตัวเองเลยนะแม่
ระหว่างความยุติธรรมลูก กับเงิน ผมว่าแม่น่าจะชอบเงินมากกว่านะ รู้สึกแบบนั้นจริงๆ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
ผมก็คิดเหมือนคุณนั้นแหละครับ แต่ในเพจหลัก ๆ เม้นแบบนี้ไม่ได้ โดนถล่ม
ไม่ได้อยากได้เงินเขา   แต่พอเขาโอนมา เบิกไปใช้เฉย
ไม่ได้อยากได้เงินเขา   แต่เขาให้ใช้จ่ายเดือนละ 3 หมื่น (ตามข่าว)
ไม่ได้อยากได้เงินเขา   แต่ไม่เคยคืนเงินเขาไปเลย

ส่วนคดีก็ว่าไปตามนั้น ฆ่าคนทำผิดก็ต้องรับผิดไป (ถ้าจับได้)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่