ขอรับบริจาคเครื่องเซิร์ฟเวอร์ที่ไม่ใช้งานแล้วเพื่อการศึกษา

สวัสดีครับ กระผมเป็นครูผู้สอนวิชาคอมพิวเตอร์ โรงเรียนเกาะขันธ์ประชาภิบาล อำเภอชะอวด จังหวัดนครศรีธรรมราช เนื่องด้วยโรงเรียนกระผมเป็นโรงเรียนเล็กๆ งบประมาณในการจัดสรรมาให้ในการจัดซื้อและดูแลด้าน IT แทบจะไม่มีเลย ซึ่งคอมพิวเตอร์ที่ใช้อยุ่ปัจจุบันเป็น P4  แต่กระผมก็ใช้วิธีการซื้อแรมมาเพิ่ม พอใช้ได้กับ windows xp3  ตอนนี้อยากได้บริจาคเครื่องคอมพิวเตอร์ มาใช้ในการจัดกิจกรรมการเรียนการสอน รวมไปถึง เครื่องเซิร์ฟเวอร์ ซึ่งมีความจำเป็นในเรื่องของการบริหารจัดการเครือข่ายอินเตอร์เน็ตในโรงเรียนทำ proxy เซิร์ฟเวอร์และ ทำระบบ authen รวมไปถึงการทำ webserver ซึ่งให้นักเรียนได้ฝึกหัดในเรื่องการอัพโหลดไฟล์ขึ้นระบบเซิร์ฟเวอร์ เขียนเว็บไซต์ด้วย CMS joomla  wordpress  เพราะต่อไปเหล่านี้จำเป็นมาก ผมเองพอจะมีความรุ้ในเรื่องระบบเหล่านี้ เลยอยากจะส่งเสริมนักเรียน ดังนั้นท่านผู้ใดที่มีเซิร์ฟเวอร์ที่ปลอดระวางแล้ว รบกวนบริจาคได้ที่ ID Line   bungmoad   หรือ 0847455600  หรืออีเมล bungmoad@kohkhan.ac.th นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่