ทำไมผู้หญิงชอบผู้ชายเจ้าชู้?

อันนี้เกิดจากการตั้งข้อสังเกตทั่วๆไป
หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

คือผมสังเกตว่าผู้หญิงโดยส่วนมาก
จะค่อนข้างหลงเสน่ห์ผู้ชายที่มีความเป็นคาสโนว่า(casnova)
หรือเจ้าชู้ มากกว่าผู้ชายที่มีนิสัยเรียบร้อย พูดไม่เก่ง จีบผู้หญิงไม่เป็น
ทั้งๆที่หน้าตาก็ดี
แต่ก็ดูคล้ายจะไม่สามารถดึงดูดใจอะไรผู้หญิงได้เลย
ออกจะน่าเบื่อด้วยซ้ำสำหรับผู้หญิงบางคน
ผู้หญิงที่เข้ามาสนใจก็อาจจะเป็นประเภทที่มีชะตากรรมเดียวกัน
คือไม่มีใครสน

ขอสันนิษฐานว่า
เป็นไปได้หรือไม่ ที่ผู้หญิงมีสันชาตญาณของการแย่งชิงอยู่ในDNAสูง
และจะรู้สึกถึงความเป็นผู้ชนะ
หากได้ผู้ชายที่มีผู้หญิงหลายคนชอบ
มาเป็นของตัวเองได้
แม้จะต้องแลกกับโอกาสที่จะต้องผิดหวัง อกหักมากก็ตาม

และอีกข้อ อาจเกิดจากสันชาตญาณในการขยายเผ่าพันธุ์ของสัตว์โลก
เป็นไปได้หรือไม่ว่า ผู้ชายเจ้าชู้ อาจสามารถขยายเผ่าพันธุ์ได้ดีกว่า
มีโอกาสในการให้กำเนิดลูกมากกว่า

ท่านมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ😋
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่