จากสถานีรถไฟสามเสนหรือสถานีรถไฟประดิพัทธ์ ไปบริษัทบุญรอดยังไงครับ

คือผมอยู่นครปฐมแล้วพอดีได้งานที่บุญรอดจะนั่งรถไฟไปลงสามเสนไม่ก็ประดิพัทธ์ ไม่ทราบว่าสถานีไหนมีรถเมล์หรือรถอะไรที่ผ่านหน้าบริษัทบุญรอดมั้งไหมครับ หรือนั่งมอเตอร์ไซรับจ้างสะดวกกว่า แบบไหนดีกว่ากันครับผม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
หลังๆ รถไฟไม่ค่อยจอดที่ประดิพัทธ์นะครับ ยกเว้นติดรอไม้กั้นลง
จากนครปฐม ลงสถานีบางซื่อ ต่อสาย 65 ที่หน้า MRT บางซื่อ (ดูป้ายหน้ารถ คันที่ไปสนามหลวง) ลงป้ายตลาดบางกระบือ แล้วข้ามถนน เดินย้อนมานิดนึงครับ
หรือลงสถานีสามเสน เดินมาขึ้นสาย 14 ตรงราชวัตร ลงสุดสาย แล้วข้ามมาขึ้นสาย 3/30/32/33/64/65/66/505/524 ที่ถนนสามเสนฝั่งตรงข้ามตลาดศรีย่าน หน้าธนาคารออมสินครับ นั่งไปสามสี่ป้ายก็ถึงเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่