การขอฝึกงานโดยตรงกับฝ่ายHR

อยากทราบว่าเวลาที่เราอยากจะฝึกงานกับกับหน่วยงานนั้นๆแต่ไม่มีระบุไว้ในหน้าเว็ปว่าต้องการนศ.ฝึกงาน เราสามารถสอบถามจากฝ่ายhrโดยตรงได้มั้ยคะ ว่ามีนโยบายรับนศ.ฝึกงานหรือเปล่า และให้ทางหน่วยงาน หรือบริษัทเลือกตำแหน่งงานที่ต้องการฝึกที่เหมาะกับนักศึกษา

ทางมหาลัยที่จขกท.เรียนอยู่ ให้หาที่ฝึกงานเองค่ะ จขกท.เรียนธุรกิจระหว่างประเทศ อ.แนะแนว แนะนำให้หาบริษัทที่เราสนใจ และโทรหรือส่งอีเมลล์ไปถามกับฝ่ายHRของบริษัทโดยตรง

แต่จขกท.ก็ยังไม่แน่ใจค่ะว่าเป็นวิธีที่ถูกต้องหรือเปล่า แล้วต้องพูดอย่างไรบ้าง หยอกเย้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่