[CR] แนะนำร้านอาหารแถว ด้านหลัง เขากะโหลก ปรานบุรี

ช่วงวันหยุดยาวที่ผ่านมา ได้ไปเที่ยวเพชรบุรี โครงการศึกษาวิจัยและพัฒนาสิ่งแวดล้อมแหลมผักเบี้ย อันเนื่องมาจากพระราชดำริ บ้านแหลม จังหวัดเพชรบุรี คนไปเที่ยวกันเยอะ แม้ฝนจะตกนิดหน่อย หลังจากนั้นได้ขับรถเลียบทะเลไปทางบางตะบูนไปออกตรงชะอำ ผ่านหัวหิน  ถึงหัวหิน 5โมงกว่า แดดไม่มีฟ้าเริ่มมืดแล้วเลยขับรถหาที่พักกัน ได้ที่พักที่ปราณบุรี 1 คืน ริมชายหาดปราณบุรีเต็มทุกโรงแรมมาเจอโรงแรมหลังโลตัสปราณบุรี เป็นรีสอร์ทใหม่  แอร์เย็นมาก จำชื่อโรงแรมไม่ได้ (ตั้งใจมาเที่ยวบางตะบูนแต่ขับเลยมาไกลมาก)
ตื่นเช้ามาก่อนกลับขับรถไปเรื่อยๆ อยากไปทะเลก่อนกลับเข้ากทม. ขับจนไปถึงเขากะโหลก ปราณบุรี ลงถ่ายรุป เรือชาวประมงที่อยู่ด้านหลังเขาเสร็จแล้วก็หาร้านข้าวแถวนั้น ไปเจอร้านครัวทะเลสวย ที่นั่งเงียบ ลมเย็นสบาย คนไม่เยอะ

นั่งกัน 4 คน สั่งมา 4 อย่าง

น้ำโค้ก 2 ขวด น้ำ เปล่า 1 ขวด น้ำแข็ง 1 ถัง ต่อด้วยข้าวเปล่า 2 โถ
อาหาร ตามรุปเลยครับ

ทั้งหมด 700 บาท 4 คนมองหน้ากัน เฮ้ย !!!  700 บาท คือแบบถูกมาก รสชาดก็ 4/5 ครับ อีกคะแนน เนื่องจาก มีแม่ครัวคนเดียว อาหารเลย ออกช้านิดหน่อยครับ แต่ บรรยากาศ ดีมาก ชอบมากครับ อยากแบ่งปันให้ท่านที่ผ่านมา แวะมาทานกันนะครับ
ชื่อสินค้า:   ร้าน ทะเลสวย ปรานบุรี
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่