ต้องการหาคนเช่าคอนโดครับ แต่เจ้าของคอนโด(พี่สาว)อยู่ต่างประเทศ ไม่สะดวกกลับมาไทย และตอนเซ็นกู้ซื้อคอนโดนี้สามีฝรั่งเซ็น.

ต้องการหาคนเช่าคอนโดครับ แต่เจ้าของคอนโด(พี่สาว)อยู่ต่างประเทศ ไม่สะดวกกลับมาไทย และตอนเซ็นกู้ซื้อคอนโดนี้สามีฝรั่งเซ็นยินยอมด้วย
มีคำถามดังนี้ครับ
1. ผมดำเนินการให้คนอื่นเช่าแทนพี่สาวได้ไหม พวกทำสัญญาเช่า เก็บค่าเช่า ติดต่อตัวแทนหาคนมาเช่า ฯลฯ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ต้องใช้หนังสือมอบอำนาจไหม ทำอย่างไรบ้าง?
2. กรณีตอนพี่สาวกู้ซื้อ สามีฝรั่งเขาได้เซ็นยินยอม/รับทราบไว้ด้วย แบบนี้ มีอะไรเป็นพิเศษที่ต้องทำไหม เช่นหนังสือมอบอำนาจต้องให้ฝรั่งเซ็นด้วย?
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่