ช่วยดูดวงการงานให้หน่อยค่ะ ..ไม่เหมาะกับการเป็นลูกจ้างจริงๆหรอ

เคยมีหมอดูในพันทิปดูท่านนึ่ง ทักว่า
ถ้ายังจะทำงานเป็นลูกจ่งเค้าอยู่
ไม่ว่าเอกชน หรือรับราชการ
มีสิทธิ์ต้องออกทุกครั้งไป

พอลองมาสังเกตด้วยเองแล้วก็พบว่สเป็นอย่างนั้นจริงๆค่ะ

คือตอนนี้ ได้ทำงานทำน่วยงานที่ดูดี ในสายตาคนนอก
และครอบครัว ...แต่ใจเราไม่ได้รู้สึกยินดีอย่างนั้นเลยค่ะ
ใจจริงอยากทำธุรกิจส่วนตัวค่ะ
และกำลังวางแผนอยู่ด้วย

เลยอยากได้คำปรึกษาไว้เป็นแรงบันดาลใจหน่อยค่ะ
***ถ้ามองในมุมของพื้นดวงแล้ว
การวางมือจากการเป็นลูกจ้างเค้า
แล้วหันมาทำธุรกิจตัวเอง
ดวงอย่างเรา พอจะรุ่งมั้ยคะ

[code]เกิด: จันทร์ ที่ 8 เมษายน 2534 [/code]
ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ถ้าดูมีน ราศีกำเนิด  ดาวอาทิตย์จะเป็นภพอริโดยกำเนิด สายราชการเลยไม่เหมาะ บวกกับมีนปีนี้ ดาวประจำตัวเข้ามรณะ การโยกย้ายเลยมี ดาวเสาร์เข้าการงาน มันค่อนข้างเด่นมาทางโยกย้ายง่ายอยู่แล้วครับ อย่างน้อยๆ รอตุลา ดาวพฤหัสย้าย ความมั่นคงของเจ้าชะตาอาจมีมากขึ้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่