ขอคำแนะนำที่พักอุทยานแห่งชาติขุนสถานค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ขอคำแนะนำเรื่องที่พักในอุทยานแห่งชาติขุนสถานหน่อยนะคะ
มีแพลนจะไปดูดอกพญาเสือโคร่งช่วงกลางมกราปีหน้าค่ะ อ่านรีวิวมาพอสมควรและอยากไปนอนพักที่บ้านแม่จอกเห็นว่าวิวสวยดี แต่อยากทราบว่า
1. ควรโทรจองล่วงหน้าประมาณกี่เดือนคะ
2. บ้านแม่จอก 2 ที่นอนได้ 4 คน แต่เราไปกันแค่ 2 คนไม่แน่ใจว่าจนท.จะรับจองมั้ยคะ
3. จากข้อ2 ถ้าบ้านแม่จอกไม่รับจอง มีที่อื่นแนะนำมั้ยคะ หรือควรกางเต๊นท์นอน
4. ตรงบริเวณหน่วยวิจัยต้นน้ำขุนสถานเห็นว่ามีที่พัก เท่าที่อ่านดูบ้านแต่ละหลังนอนได้หลายคน ไม่แน่ใจเช่นเดียวกันค่ะว่าแค่ 2 คนจะรับจองหรือเปล่า

ขอบคุณสำหรับคำตอบและความช่วยเหลือนะคะ
ดอกไม้บานกับเปียโน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่