เน็ต true คนใช้เยอะความเร็วลดลง 5 เม็ก เลยหรอ

กระทู้คำถาม
คืองี้ เมื่อเดือนก่อนเพื่อนไม่โอเคกับเน็ตทรูเว่ย เรื่องค่าเน็ตนะไม่ใช่ความเร็ว (เพื่อนใช้รายเดือน) นางเลยไปย้ายค่ายดูเเฮปปี้มาก555. เเต่ผมใช้เติมเงินไงเลยคิดไม่ถึงว่าจะมีปัญหาอ่ะ พอเจอกับตัวเองนี่เเบบ...คงต้องเปี่ยนเเล้วล่ะ! เรื่องคือ โดยปกติซิมผมมีโปรติดมาคือความเร็วเน็ต 1 mb ใช่ก็ช้าหน่อยๆ ผมก็ชอบสมัคตัวความเร็ว 6 mb ละคือเน็ตมันก็วิ่งเร็วอยู่ช่วง 5 - 6 mb เเต่วันนี้...เน็ตกลับวิ่งอยู่เเค่ 0.79-0.97 mb ประมาณนี้  ทั้งๆที่มีโปรความเร็ว 6 mb อยู่ เลยโทรไปหาคอลเซ็นเตอร์ ครั้งที่ 1 เค้าบอกจะติดต่อกลับภายใน 1 ชม.  ครั้งที่ 2 โทรไปไหม่เพราะไม่โทรกลับมา  เค้าบอกจะรีเซ็ตสัญญานให้  ครั้งที่ 3 เค้าก็เช็คบลาๆ ละบอกเราให้ทำนู้นนี่นั้น เราก็ตาม.. เค้าบอกกับเราว่า เน็ตของผมวิ่งอยู่ในโปร 6 mb นะ  พอลองเช็คความเร็วตาม้เอปต่างๆ(2 เเอป) ความเร็วก็อยู่เเค่ 1 mb อารมณ์เหมือนใช้โปรที่มากับซิมอ่ะ เเล้วเงินที่เสียไปกับความเร็ว 6 mb คือ??? ยิ้มเสียใจ55555   ก็เข้าใจพี่เค้านะพี่เค้ายืนยันว่าความเร็ววิ่งอยู่ในตัว 6 mb พี่เค้าก็พยามอธิบายให้ทรูดูดีเเหละ อาจจะเป็นเพราะพื้นที่ คนใช้เยอะ บลาๆๆๆๆ. ก็โอเค้กุคงต้องยอมเสียเงินกับเนตอืดๆเเล้วล่ะ """อยากรู้ว่า  คนใช้เยอะนี่ลดลงมา 5 mb เลยหรออ???? """"" เน็ตขึ้น 4G ปกติ(ถอดลองกับเครื่องอื่นก็เเล้วจนปัญญา)    ปกติไม่มีนะคับ ชื่นชอบทรูมาตลอด555 คงต้องทำใจละบายกับทรูมูฟ H  บายเงินน้อยๆก้อนนั้น😂😂😂
แสดงความคิดเห็น
Preview