ระหว่างแอร์แบบธรรมดา กับ แบบ Inverter แบบไหนเหมาะสมกว่าและทำไมช่างถึงไม่ค่อยแนะนำแบบ Inverter เลย

ตอนนี้สับสนวุ่นวาย คิดแล้วคิดอีก กำลังจะติดแอร์ในห้องนอน ขนาด 22 ตรม. ผมก็ไปหาข้อมูลมาระหว่างแอร์แบบธรรมดา กับ แบบ inverter มันต่างกันอย่างไร บลาๆ  แล้ววันนี้ผมก็ถามช่างแอร์เรื่องที่จะติดแอร์ในห้อง (พอดีให้ช่างแอร์มาล้างแอร์ที่บ้านก็เลยถาม) ช่างก็บอกว่า ถ้าจะติดแอร์แนะนำเป็น แบบธรรมดาดีกว่า ส่วนแบบ inverter ช่างก็บอกว่า มันพังง่าย ปัญาหาเยอะ ก็เลยอยากจะรู้ว่าทำไมช่างถึงไม่ค่อยโอเคกับแอร์แบบ interver  
   **ผมมองแอร์ไว้สองยี่ห้อ คือ มิตซูกับพานา 18,000BTU ** ใจก็อยากติดแบบ interver แต่กลัวปัญหาที่ช่างบอกมันจะจริงอย่างที่เค้าว่า แต่แบบ interver คือมันก็ประหยัดไฟและก็เน้นเปิดนาน ในช่วงวันหยุด  อ๋อ ห้องผม ไม่ได้โดนแดดแบบเต็มๆเพราะมีต้นไม้บังให้อยู่นิดหน่อย แต่ฝังทางทิศเหนือจะโดนเยอะหน่อยเพราะต้นไม้เพิ่งตัดไป รบกวนผู้เชี่ยวชาญหรือช่างให้คำแนะนำหน่อยครับ ว่าควรติดแบบไหน แล้วแอร์ยี่ห้อไหนมันโอเคบ้าง ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่