เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เพิ่งหัดเล่นกีต้าร์ไฟฟ้า อยากได้เอฟเฟคที่เล่นเพลงร็อคแบบหลากหลาย เลือกระหว่าง MOOER GE100 กับ BOSS ME25 ตัวไหนดีกว่าครับ

กระทู้คำถาม
พอดีอยากเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าคลายเครียดผมชอบแนวร็อคๆ เลยไปซื้อ LTD F-100 FM มา      ใช้แอมป์ ROCK FG-30 อยากซื้อเอฟเฟค แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง สนใจ MOOER GE100 กับ BOSS ME25 เลยจะถามผู้รู้ว่าจะเล่นตัวไหนดีครับ    ส่วนตัวเจ้าของกระทู้คือเพิ่งเริ่มเล่นเลยนะครับไม่ได้เก่ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่