สอบถาม กรอก DS-160 วีซ่าท่องเที่ยวครับ

กระทู้สนทนา
ตรงช่อง briefly describe your duties ผมกรอกว่าทำงานอะไร รายรับเท่าไหร่
ทำมานานเท่าไหร่ หน้าที่อะไรบ้าง แล้วเราควรกรอกข้อมูลนอกเหนือจากนี้ได้ไหมครับ เช่น จะไปเที่ยวที่ไหน ไปทำไม ทำไมถึงอยากไป
ไปกี่วันอะไรแบบนี้ครับ หรือควรกรอกแค่เรื่องงานเท่านั้น

ข้อนี้ contact person ไม่มีตอบ Do not know ถูกแล้วไหมครับ
ส่วน Organization name กรอกเป็นสถานฑูตไทยในนิวยอร์กแล้วเลือกเป็น other
ถูกไหมครับ

หัวข้อ Provide the locations you plan to visit in the U.S.
อันนี้ตอบแค่เมืองที่จะไป หรือใส่เป็นสถานที่ครับ

แล้วก็ข้อนี้ ใส่แค่มหาวิทยาลัยที่จบมาอย่างเดียว หรือต้องใส่ตั้งแต่ระดับมัธยมศึกษาถึงมหาวิทยาลัยครับ?

ขอบคุณครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่