แม่นาก พระโขนง

ทำรายงานค่ะ หาข้อมูลส่วนใหญ่เพื่อทำสถิติ
หัวข้อคือเรื่องเล่าตำนาน เราเลยเอาแม่นาก เห็นว่ามันใกล้ตัวดี และเป็นตำนานเก่าแก่ เราเลยอยากรู้ค่ะว่าทุกคนมีความคิดเห็นแตกต่างกันอย่างไร

คนที่ไม่เชื่อเรื่องไสยฯตอบได้ค่ะ เพราะต้องการหาสถิติคำตอบ เพื่อนๆคนไหนเห็นโพสต์นี้ช่วยแขร์ทีน่ะค่ะ

1.ความเชื่อแม่นากของคนส่วนใหญ่มาจากอะไร
2.มีแนวคิดอย่างไรกับความเชื่อเรื่อง ตำนานแม่นาก
3.ในฐานะที่เราเป็นคนรุ่นใหม่ คุณคิดว่า ตำนาน ความเชื่อ การขอพร ที่เกี่ยวกับแม่นาก คุณมีความคิดเห็นอย่างไร
(เช่น มองว่างมงาย แล้วแต่ความศรัทธา บลาๆ)

ขอบคุณค่ะที่ให้ความร่วมมือ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่