มือใหม่ ถามขั้นตอนต่อเครื่องที่ อาบูดาบี ครับ

กำลังจะบินจาก BKK ไป Zurich โดยสายการบิน Etihad แวะต่อเครื่องที่ AUH อาบูดาบี ไปกับครอบครัว 3 คน มีลูกเล็กด้วยครับ  ออกจาก BKK 20.45 ครับ ไม่เคยไป สนามบิน อาบูดาบี ครับ  

1.    มีเวลา transit แค่ 1 ชม 45 นาที (ถึง 0.15 ออก 2.10)  ต้องรีบแค่ไหน เห็นคนบอกว่าเดินไกล และเช็คอินวุ่นวายพอสมควร
2.    มีอะไรให้เดินชิลๆที AUH บ้างไหมครับ หรือว่า ต้องรีบมากตามข้อ 1 ไม่มีเวลาหรอก หรือ จะมีเวลานั่ง lounge ไหมครับ พอดีมี priority pass
3.    กระเป๋าโหลดไปถึงปลายทางที่ Zurich เลยใช่ไหมครับ  ตอน transit ผ่าน ตม. อย่างเดียว แต่คิวยาวมาก และเดินไกล หรอครับ
4.    ตามตั๋ว เห็นเขียนว่าลง terminal 3 และออก terminal 3  เหมือนกัน อย่างนี้ คือ ไม่ไกลกันเปล่าครับ
5.    มีอะไรอย่างอื่นแนะนำไหมครับ เพื่อให้การต่อเครื่อง เป็นไปอย่างราบรื่น

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่