เบื่องานเบื่อคนที่ทำงานเบื่อชีวิต ท้อแท้สิ้นหวังเคยเป็นกันไหมคะ

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้เรามีอารมณ์แบบว่า อยู่คนเดียวไม่ได้เลย ถ้าอยู่คนเดียวจะคิดมากตลอดคิดทุกเรื่อง หวาดกลัวไปหมด เบื่องานที่ทำอยู่ เบื่อเพื่อนร่วมงาม ทำงานเสร็จอยากรีบกลับบ้านกลับมาอยู่บนห้องกับแฟนสองคน ถ้าแฟนเราไม่อยู่เราจะคิดมากตลอดจนแฟนไม่ได้ไปหาเพื่อนเลย ร้องไห้บ่อย เหนื่อยไปหมดทุกอย่างทั้งที่ไม่ได้ทำอะไรมาก เวลาทะเลาะกับแฟนเราจะยิ่งเคียดคิดถึงขั้นอยากฆ่าตัวตาย เป็นมาหลายเดือนแล้วค่ะอาการแบบนี้ บางทีก็คิดว่าตัวเองขาดความอบอุ่น แต่เพื่อนบอกให้ไปหาหมอบอกว่าเราป่วย เราก็ไม่อยากไป ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน บางทีก็อึดอัดอยากจะกรี๊ดว่าตัวเองเป็นบ้าอะไร มีใครเคยเจอเคสแบบนี้บ้างไหมค่ะ ช่วยบอกต่อหน่อยว่าควรทำยังไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่