[CR] บอกลาสิวด้วย Eucerin

สวัสดีค่ะทุกคน ยิ้ม ช่วงนี้หน้าฝน เป็นไงกันบ้างค่ะ
อย่าลืมดูแลสุขภาพ พกร่มก่อนออกจากบ้านนะจ๊ะ
วันนี้นะค่ะก็มีเวลาว่างไม่ได้ออกไปไหนเพราะ ฝนเทลงมาจ้าา !!
ปอลก็เลยจะมาแนะนำผลิตภัณฑ์ตัวนึงคะใช้มาสักพักแล้วล่ะ เพราะช่วงนี้ปอลลองครีม ลองแต่งหน้าเล่นเองบ่อยๆ
จนทำให้หน้าของปอลเนี้ย เกิดสิวววววววว !! กรี๊ดดดดด แถมมีความอุดตันต่างๆ ก็เลยต้องหาตัวช่วยในการกำจัดสิวออกไป
ซึ่งตัวที่ปอลจะแนะนำวันนี้ก็คือ  

Eucerin Pro acne solution A.I. matt fluid

เป็นกลุ่มผลิตภัณฑ์เพื่อจัดการปัญหาสิว รอยสิวต่างๆ สำหรับผู้ที่มีปัญหาผิวมัน เป็นสิว ผิวแพ้ง่าย และยังคุมมันได้ถึง 8 ชั่วโมง
Eucerin ตัวนี้นะค่ะได้รับการพิสูจน์แล้วว่าช่วยลดปัญหาสิวและไม่ทำให้เกิดการแพ้ใดๆ ซึ่งปอลก็ได้ลองใช้แล้วไม่แพ้เลย ทั้งๆที่ปอลเนี้ยเป็นคนผิวแพ้ง่ายมาก
อย่างที่ปอลบอกไปว่าสิวปอลขึ้นค่อนข้างเยอะเพราะแต่งหน้าเล่นบ่อย แต่พอได้ลองใช้เจ้าตัวนี้ สิวปอลลดลง ระหว่างวันผิวปอลไม่เกิดความมันเลย
แต่ไม่ถึงกับผิวแห้งนะค่ะ มันคุมความมันได้ดีจริงปอลคอนเฟริ์ม แล้วยิ่งเราเป็นคนแต่งหน้าอ่ะคะ ถ้าหน้ามีความมัน แถมเหงื่อออก มันก็จะไปอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิวได้
แต่พอใช้แล้วคุมมันได้ขนาดนี้ปอลเลิฟค่ะ
ด้วยนวัตกรรม A.I. จากสารสกัดธรรมชาติ ลิโคชาลโคน ของเจ้าตัวนี้นะค่ะ มันช่วยลดรอยดำ รอยแดงที่เกิดจากสิว พร้อมฟื้นบำรุงเซลล์ผิวจากภายใน
Salicylic acid ซึ่งช่วยในการกำจัดหัวสิว ลดสิวอุดตันได้ลึกถึงชั้นผิว และลดการสะสมของแบคทีเรียที่ก่อให้เกิดสิว P.acnes ได้ถึงร่องรูขุมขน ให้ผิวไม่ไวต่อการเกิดอุดตันซ้ำค่ะ

พูดถึงเรื่อง PACKAGE ของ Eucerin ตัวนี้นะค่ะ ลักษณะขวดเป็นสีขาวธรรมดาปกติ
ขนาดพอดีมือ กระทัดรัด มีความคลีนสะอาดสบายตาตามฉบับของ Eucerin  ซึ่งปอลมองว่าการออกแบบแพ็คเกจลักษณะนี้เหมาะกับผลิตภัณฑ์สกินแคร์
โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับกลุ่มผิวแพ้ง่าย เพราะดูมีความน่าเชื่อถือ
และมีความเป็น Cosmeceutical อีกอย่างที่ปอลชอบก็คือ พกพาไปต่างจังหวัดง่าย ไม่ใหญ่เกินไปค่ะ

ตัวผลิตภัณฑ์เป็นตัวกดหัวปั้มนะค่ะ ใช้งานง่าย แต่ข้อเสียคือ เราจะไม่รู้เลยว่าเราจะใช้ใกล้หมดเมื่อไหร่ หรือเราใช้ไปเยอะหรือยัง
เพราะด้วยตัวผลิตภัณฑ์เป็นแบบทึบนะค่ะไม่สามารถเห็นเนื้อครีมข้างในได้
ก็ต้องเดาใจกันเองว่าจะหมดเมื่อไร่ ฮ๋าๆๆ

Eucerin ตัวนี้มีส่วนผสมที่น่าสนใจค่ะ ตัวแรกเลยคือ
Salicylic Acid มีสรรพคุณช่วยลอกผิวชั้นบนของเราได้เป็นอย่างดี หรือที่เรานิยมเรียกว่าการผลัดเซลล์ผิว
ซึ่ง Salicylic Acid นั้นมันจะละลายได้ดีในน้ำมัน และผิวหน้าของเรามีน้ำมันที่รูขุมขนสร้างมาเพื่อใช้รักษาความชุ่มชื้นของผิวทำให้ Salicylic Acid มันสามารถเข้าไปช่วยกำจัดสิ่งอุดตันที่อยู่ในรูขุมขนของเราได้เป็นอย่างดี
และด้วยความสามารถนี้เองที่ทำให้ Salicylic Acid สามารถเข้าไปในชั้นผิวที่ลึกได้กว่า AHA เนื่องมาจาก AHA มันละลายในน้ำได้ดีกว่า ทำให้ผลิตภัณฑ์ที่ใช้รักษาสิวอุดตันนิยมผสม Salicylic Acid เข้าไปด้วยนั่นเองค่ะ
ตัวที่สองที่น่าสนใจคือ Glycerine ตัวนี้เปรียบเสมือนเกราะป้องกันที่ช่วยป้องกันผิวไม่ให้เกิดการระคายเคืองจากมลภาวะสิ่งแวดล้อมต่างๆ
เพิ่มความแข็งแรงให้กับเกราะของผิวในการกักเก็บความชุ่มชื้น และยังช่วยทำให้ผิวยืดหยุ่นและดูอ่อนเยาว์อยู่เสมออีกด้วยค่ะ
เห็นไหมละค่ะ เริ่ดขนาดไหน Eucerin ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆคะ
ต่อมาปอลจะใหัดูเนื้อสัมผัสนะค่ะ

เป็นเนื้อครีมสีเหลืองออกครีมๆมีความเข้มข้น ซึมซับผิวรวดเร็ว ไม่มีความเหนอะหนะผิว ใช้แล้วไม่รู้สึกหนักหน้า กลิ่นจะออกคล้ายๆยาหน่อย
ซึ่งเป็นปกติของกลุ่มผลิตภัณฑ์รักษาสิว ที่จะไม่ใส่น้ำหอมหรือสารสกัดความหอมต่างๆค่ะ โดยรวมแล้วเนื้อสัมผัสของ Eucerin ตัวนี้ปอลชอบค่ะ
กดไม่กี่ครั้งแต้มได้ทั่วหน้าเลยค่ะ

สุดท้ายคือความรู้สึกหลักการใช้ ปอลจะสรุปผลการใช้ทีละประเด็นนะค่ะ
เรื่องสิว : อาการสิวดีขึ้นตามลำดับค่ะ แต่ยังไม่หายหมดสักทีเดียว และสิวใหม่ก็ไม่ขึ้นเพิ่ม
เรื่องสิวอุดตัน : อันนี้รู้สึกได้เลยว่าสิวอุดตันที่มีอยู่หัวสิวแข็งขึ้นทำให้กดง่าย ผิวไม่ช้ำ บางเม็ดก็หลุดออกมาเอง
รอยดำ รอยแดง : อันนี้ชอบมากช่วยได้จริง รอยดำ รอยแดงหายไปเร็วกว่าที่เคยเป็นมา
คุมความมัน : ชนะเลิศรับมงไปเลยจ้า คุมมันได้ดีและนานจริงแบบที่การันตี
เป็นไงละค่ะ พอได้อ่านแล้วใครมีปัญหาเรื่องสิว รอยดำ รอยแดง แบบปอลอยู่ก็ลองพิจารณาดูนะค่ะ
ผลลัพธ์ที่ปอลได้กับผลิตภัณฑ์ตัวนี้ส่วนตัวปอลชอบมากๆนะค่ะ
ถ้าใครอยากลองก็สามารถไปหาซื้อกันได้นะค่ะ ไปตำเลยจ้า

สำหรับวันนี้ปอลไปละค่ะ ขอบคุณที่อ่านรีวิวปอลนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ชื่อสินค้า:   Eucerin Pro acne solution A.I. matt fluid
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่