ปรึกษาเรื่อง อุบัติเหตุ หน่อยครับ

มีเรื่องสอบถามครับ
กรณีเกิดอุบัติเหตุรถยนต์ชนกับมอเตอร์ไซค์
มอเตอร์ไซค์ตายที่ รพ. ผมไม่ได้ไปเยี่ยม ไม่ได้ช่วยค่าทำศพอะไรเลย!! ผมรอให้ตำรวจชี้มูลความผิดก่อน
เหตุการณ์คือ ผมขับรถยนต์มาตามเลนปกติ
รถมอเตอร์ไซค์ วิ่งมากลางถนน แถวๆเส้นเหลือง
(มีการเทถนนใหม่) แต่พอเขาเห็นรถผมเขาได้ขับกลับขึ้นเลนเขาไปตามปกติ ผมได้หักรถตามไปชนที่เลนวิ่ง ปกติของเขา
ตอนชน ชนที่เลนคนตายครับ ผมต้องทำยังไงดีครับ
*คนตายไม่มีใบขับขี่ ไม่มีพรบ.
**ผมขับรถตู้รับจ้างบริษัท ใบขับขี่ผิดประเภทประกันชั้น3 รบกวนปรึกษาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่