[CR] Prem cafe in the garden คาเฟ่น่านั่งชิวในปทุมธานี

สวัสดิครับเพื่อนๆชาว Pantip และคนที่ผ่านไปผ่านมาแล้วมาเจอกระทู้นี้นะครับ

วันนี้ผมจะมารีวิวคาเฟ่บรรยาสไตล์สวนเม็กซิกันกันนะครับ คาเฟ่นั่นมีชื่อว่า

Prem cafe in the garden

แค่ทางเข้าก็สุดจะธรรมชาติแล้วนะครับ อมยิ้ม02

Prem cafe in the garden ตั้งอยู่ย่านรังสิต จ.ปทุมธานี (ตั้งพิกัดมาได้เลยครับPREM CAFE IN THE GARDEN)

ร้านเปิดทุกวัน ตั้งแต่เวลา 8.00-18.00 น.

เมื่อเดินเข้ามาในคาเฟ่นี้แล้วทุกคนก็จะได้พบกับธรรมชาติที่สุดแสนจะร่มรื่นกันนะครับ ซึ่ง Prem Café in the garden นี้นะครับเป็นคาเฟ่ในสวนเม็กซิกันมีต้นไม้นานาพันธ์ที่ทางเจ้าของร้านได้ตั้งใจปลูกขึ้นมา

ใช่ว่าจะมีดีแค่ข้างนอกร้านนะครับ ในร้านก็ตกแต่งได้น่านั่งมากๆ ดูเขียวขจีทำให้ความรู้สึกใกล้ชิดกับธรรมชาติ และยังตกแต่งด้วยของเก่าอีกมากมายเลยครับ

คาเฟ่นี้ไม่ได้มีแต่กาแฟสด ชา นม นะครับ ยังมีอาหารอย่างอื่นให้เลือกทานได้อีกหลากหลายด้วยครับ ราคาก็เป็นกันเองสุดๆเลยครับบวกกับบรรยากาศภายในร้านนะครับ นับว่าคุ้มมากๆเลยครับที่ทำให้ได้รู้ว่าได้ดื่มเครื่องดื่ม และรับประทานอาหารท่ามกลางธรรมชาติ

ที่รับประทานอาหารนั่นใช่ว่าจะมีแต่ด้านในของร้านนะครับ ภายนอกร้านทางเจ้าของร้านก็ได้จัดสถานที่ไว้สำหรับบริการมากมายเลยครับ เรียกได้ว่าใกล้ชิดกับธรรมชาติสุดๆอมยิ้ม07

เมื่ออิ่มกันแล้วก็มาถ่ายรูปกันเถอะครับ ซึ่งภายในบริเวณคาเฟ่แห่งนี้นะครับอย่างที่บอก เป็นสวนไตล์เม็กซิกัน มีความร่มรื่นมาก ผสมผสานไปกับความตั้งใจในการจัดร้านของทางเจ้าของร้าน สีสันที่โดดเด่นของกระถางต้นไม้ พื้นกระเบื้อง สิ่งของเก่าๆที่ทางเจ้าของร้านนำมาตกแต่ง มีความลงตัวอย่างมากครับ

Prem cafe in the garden ตั้งอยู่ย่านรังสิต จ.ปทุมธานี (ตั้งพิกัดมาได้เลยครับPREM CAFE IN THE GARDEN)

ร้านเปิดทุกวัน ตั้งแต่เวลา 8.00-18.00 น.

สำหรับใครที่กำลังมองหาคาเฟ่ที่เก๋ไก๋น่านั่งเพลิดเพลินกันแบบไม่รู้เบื่อแถวๆจังหวัดปทุมธานีนะครับ ผมขอแนะนำเลยครับ "PREM CAFE IN THE GARDEN" คาเฟ่แกลอรี่สไตล์เม็กซิกัน

ชื่อสินค้า:   Prem cafe in the garden
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่