ไปสนามบินคิตะกิวชู มีเส้นทางไหนสะดวกกว่านี้คะ

อยากสอบถามคนที่เคยไปสนามบินคิตะกิวชูอะค่ะ มีเส้นทางไหนที่สะดวก และสามารถนั่งจากสนามบินดอนเมืองได้คะ
ตอนแรกก็ว่าจะไปลงญี่ปุ่น โตเกียว หรือไม่ก็โอซาก้า แต่ไฟลท์บินที่ไปคิตะ กิวชู โตเกียวต้องเปลี่ยนเครื่องที่สนามบินฮาเนดะ ถ้าไปลงโอซาก้าก็ไม่เห็นมีไฟลท์ไปคิตะ กิวชู มีแต่ไปสนามบินฟุกุโอกะ
ที่ดูๆอยู่คือไปนั่งจากดอนเมืองไปลงโซล/ปูซาน แล้วนั่งจินแอร์ บินตรง ชั่วโมงกว่าๆถึง สนามบินคิตะ กิวชูเลย
เราไม่เคยไปเกาหลี แล้วต่อเครื่องแบบนั้นก็ต้องผ่านตม.เกาหลีก่อนหรือเปล่าคะ เพื่อนเราเคยโดนเข้าห้องเย็นที่เกาหลีด้วย
แอบกังวลว่าถ้าไปเปลี่ยนเครื่องที่เกาหลีแล้วจะมีปัญหากะตม.เกาหลีมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่