[CR] Best of me 2018 face mist

สวัสดีค่า!!!
วันนี้ขอไม่อารัมภบทให้ยืดเยื้อ เพราะวันนี้เป็นอีกหนึ่งกระทู้ที่กวางภาคภูมิใจในตัวเองมากที่ได้ทำ 5555+
เพราะกระทู้แบบรวมฮิตเยี่ยงนี้ ช่างสะท้อนถึงสิ่งที่กวางได้ทุ่มเท ปลื้มปริ่มน้ำตาจะไหล
น้ำตาจะไหลตั้งแต่ตอนควักตังค์จ่ายเลยทีเดียว ไม่นับรวมตอนเจอที่ไม่โอเคแล้วหน้าพังด้วยนาจา

เอาเป็นว่าสาวๆ หรือเพื่อนๆ คนไหนที่ชอบฉีดหน้าด้วยสเปรย์น้ำแร่ ก็มามุงที่กระทู้นี้ได้เลย
เพราะกวางได้คัดสรร ของดีของเด็ดที่ลองแล้วเวิร์คมานำเสนอกันค่ะ

กวางขอบอกเกณฑ์ที่กวางใช้ในการคัดสรรนิดนึงนะคะ เพราะแต่ละคนอาจมีความชอบไม่เหมือนกัน
   -    ฉีดสเปรย์แต่ละทีต้องนุ่มนวลชวนฝัน และละออง ไม่เอาเป็นเม็ดหยดๆ ค่ะ
   -    สเปรย์น้ำแร่เป็นฝอยๆ เป็นวงกว้างๆ ไม่เอากระจุกตัว เพราะมันจะต้องฉีดวนๆ ทิ้งขว้างค่ะ
   -    สามารถซึมซับลงสู่ผิวได้ดี ใช้เวลาไม่นาน
   -    พกพาได้สะดวก
   -    และสุดท้ายที่สำคัญ ราคาต้องคุ้มค่า เมื่อเทียบราคา/ml และคุณภาพแล้วต้องสมเหตุสมผล

ก่อนจะเริ่มที่ตัวแรกขอถ่ายภาพหมู่กันหน่อยยย อ่ะแช๊ะ!!!

1. EAU THERMALE Avene Thermal Spring Water
ปริมาณ 50 ml ราคา 280 บาท

เปิดประเดิมกันที่ตัวแรกกับ “โอ เทอร์มอล อาเวน เทอร์มอล สปริง วอเตอร์” สเปรย์น้ำแร่สัญชาติฝรั่งเศส
ซึ่งทางแบรนด์เคลมว่าเป็นผลิตภัณฑ์สำหรับผิวหน้า ผิวบอบบาง แพ้ง่าย แถมสามารถใช้ได้ทั้งก่อนแต่งหน้า หลังออกแดด หลังการโกนขน กำจัดขนได้ด้วย ซึ่งเขาจะช่วยเรื่องผิวชุ่มชื้น ไม่ระคายเคือง แถมช่วยเรื่องสดชื้นนนนน!!!
ขนาดกระป๋องที่ซื้อมาคือกระปุ๊กกระปิ๊ก น่ารักมาเลยยูวววว เหมาะกับการพกพามากๆ ค่ะ
หัวฉีดดีใช้ได้ ส่งละอองได้ไกลพอสมควร สัก 1 ฟุต
การกระจายวงของละอองสำหรับหน้ากวางที่ไซส์มาตรฐานอาจมีการฉีดวนอีกเล็กน้อยเท่านั้น
ละอองฟองเล็ก นุ่มละมุนีหน้าจ้า แล้วก็ซึมซับเร็วใช้ได้ค่ะ ฉีดแล้วเย็นหน้าสดชื่นนน

ส่วนราคา/1ml = 5.60 บาท << ถือว่าเป็นราคากลางๆ ที่สมราคาค่ะ
จริงๆ จะมีขนาดใหญ่กว่านี้ที่ 150 ml แต่กวางขอเน้นพกพาดีกว่า อิอิ

2. VICHY EAU THERMALE MINERALIZING THERMAL WATER
ปริมาณ 50 ml ราคา 220 บาท

“วิชี่ โอ เธอมอล มิเนอรัลไลซิ่ง เธอมอล วอเตอร์” โปรดอย่าถามว่าภาษาอังกฤษเขียนเหมือนกัน
แล้วไยกวางถึงสะกดภาษาไทยระหว่างตัวแรกกับตัวนี้ต่างกัน เหตุผลเพราะกวางลอกตามที่เขียนที่กระป๋องค่ะ 555+
เอาเป็นว่า เป็นชื่อเฉพาะของเขาเราก็เขียนตามเขาอีกที แบรนด์วิชี่หลายคนอาจคุ้นเคยกันดี
เพราะเป็นแบรนด์ที่เหมาะกับผิวบอบบาง แพ้ง่าย โดยเจ้าตัวนี้จะปราศจากน้ำหอมและสารกันเสีย
โดยฉลากหลังกระปิ๋งก็จะบอกเล่าเรื่องราวอันแสนยาวนานของแหล่งที่มาของสเปรย์น้ำแร่ตัวนี้
เอาง่ายๆ เลยนะคะ เป็นน้ำแร่จากแหล่งภูเขาไฟฝรั่งเศสที่อุดมด้วยแร่ธาตุ 15 ชนิด ก็เป็นอีกแบรนด์ที่มาจากฝรั่งเศสค่ะ

การกระจายตัวของละอองน้ำถือว่าทำได้ดี แอบแรงเป็นกระจุกตรงกลางไปนิด
แต่น้ำเป็นหยดเลยค่ะคุณผู้ชม ก็จะใช้เวลานานนิดหน่อยในการซึมซับ
ถ้าเอาแบบทันใจ ก็ควรใช้กระดาษมาซับหน้าเอาน้ำออก (คือในใจแอบรู้สึกเปลือง)
กระป๋องทรงสูงกว่าตัวแรก ผิวสัมผัสแบบด้านๆ ค่ะ แตกพกพาสะดวกด้วยความที่เป็นไซส์ 50 ml นั่นเอง

ส่วนราคา/1ml = 4.40 บาท <<< ในไซส์เดียวกันกับตัวแรก ราคาย่อมเยาว์กว่านิดหน่อย
ที่ซื้อมา เพราะมีช่วงที่เป็นสิวก็ค่อนข้างไว้ใจแบรนด์นี้ แต่การกระจายตัวของหัวฉีดยังไม่ค่อยพอใจมากเท่าที่ควรค่ะ

3. LA ROCHE-POSAY
ปริมาณ 50 ml ราคา 220 บาท

น้ำแร่ “ลา โรช-โพเซย์” ตัวนี้ ทางแบรนด์เคลมว่ามีสารแอนตี้ออกซิเดนท์ และปราศจากสารกันเสีย
สามารถใช้กับเด็กทารกก็ได้นะยูวว คือบ่งบอกถึงความละมุนต่อความบอบบางของผิว
ส่วนหัวฉีดทำงานได้ดีมากเว่อ ฉีดทีกระจายได้ไกลมาก คือไม่ได้แรงนะคะไม่เหมือนกับวิชี่ที่ฉีดแรง
แต่ตัวนี้คือลองไปได้ไกลและมีความละเอียด ละมุน ละม่อม งานฝอยเล็ก
ใช้แล้วสดชื่น ตามสไตล์น้ำแร่นั่นแหละ 5555+ ไม่รู้จะอธิบายยังไง
ส่วนเรื่องใช้กับเด็กทารกได้อันนี้ไม่ได้ลองนะคะ ไม่รู้จะลองกับใคร แฮ่!!

ส่วนราคา/1ml = 4.40 บาท <<< เท่ากับวิชี่เลย แต่แอบปลื้มตัวนี้มากกว่าวิชี่นะคะ
ความสูงกระป๋องก็เท่ากัน แต่ ลา โรช-โพเซย์ จะเป็นผิวมันๆลื่นๆ เหมือน อาเวน ซึ่งกวางชอบผิวสัมผัสแบบนี้มากกว่า

ปล. ต่อจากนี้กวางจะขอลงในคอมเม้นท์ต่อนะคร่า <3
ชื่อสินค้า:   Avene, Vichy, LA ROCHE-POSAY, Jurlique, ORIGINS, CLINIQUE, Sulwhasoo, HIVE, Aesop
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่